Mlango wa arobaini na tatu. Njaa ikawa nzito katika nchi, ikawa walipokwisha kula nafaka walioileta kutoka Misri, baba yao akawaambia, rudini huko mkatununulie chakula kidogo. Yuda akamwambia akisema, yule mtu alituagiza sana akisema, hamtaniona uso wangu ndugu yenu asipokuwa pamoja nanyi. Ukimpeleka ndugu yetu pamoja nasi tutashuka na kukununulia chakula, ila usipompeleka hatushuki. Maana mtu yule alituambia hamtaniona uso wangu, ndugu yenu asipokuwa pamoja nanyi. Israeli akasema mbona mmenitenda vibaya hata mkamwarifu mtu yule ya kwamba mna ndugu mwingine? Wakasema mtu yule alituhoji sana habari zetu na za jamaa yetu, akisema, baba yenu angali hai? mnaye ndugu mwingine? nasi tukamjibu sawasawa na maswali hayo. Je, tuliweza kujua ya kwamba atasema shukeni pamoja na ndugu yenu? Yuda akamwambia Israeli babaye peleke kijana pamoja nami, tuondoke twende zetu, ili tupate kuishi wala tusife, sisi na wewe na watoto wetu. Mimi nitakuwa mdhamini wake, umtake mkononi mwangu. Nisipomleta tena kwako na kumweka mbele yako, nitakuwa mwenye hatia mbele yako daima maana kama hatungalikawia hakika tungaliisha kurudi mara ya pili. Israeli baba yao akawaambia, kama ndivyo fanyeni hivi, twaeni tunu za nchi katika vyombo vyenu, mkachukulie mtu huyo zawadi, zeri kidogo na asali kidogo, ubani na manemane na jozi na lozi. Mkatoe fedha maradufu mikononi mwenu, na fedha zile zilizorudishwa kinywani mwa magunia yenu, Zirudisheni mikononi mwenu, labda zilisahauliwa. Mtwaeni na ndugu yenu, mwondoke na kurudi kwa mtu yule. Mwenyezi Mungu na awape rehema usoni pa mtu yule, ili awafungulie ndugu yenu huyo mwingine na Benyamini. Nami nikifiwa na watoto wangu, nimefiwa. Basi hao watu wakatoa zawadi ile, wakatoa na fedha maradufu mikononi mwao, na Benyamini, wakaondoka Wakashuka mpaka Misri wakasimama mbele ya Yusufu. Naye Yusufu alipomwona Benyamini pamoja nao, akamwambia msimamizi wa nyumba yake, uwalete watu hawa nyumbani, ukachinje na kuandalia, maana watu hawa watakula pamoja nami adhuhuri. Ndiye mtu akafanya kama Yusufu alivyomwambia, naye akawaleta watu hao nyumbani mwa Yusufu. Lakini watu hao wakaogopa, kwa sababu wameletwa nyumbani mwa Yusufu wakasema kwa sababu ya fedha zile zilizorudishwa katika magunia yetu mara ya kwanza tumeletwa humu, apate kutushitaki na kutuangukia atutoe sisi kwa watumwa na punda zetu. Wakamkaribia yule msimamizi wa nyumba ya Yusufu, wakasema naye mlangoni pa nyumba, wakamwambia, tazama bwana, kweli tulishuka mara ya kwanza ili tununue chakula. Ikawa tulipofika nyumba ya wageni tukafungua magunia yetu, kumbe fedha za kila mtu zilikuwako kinywani mwa gunia lake, fedha zetu kwa uzani wake kamili, nasi tumezileta tena mikononi mwetu, nasi tumeleta fedha nyingine mikononi mwetu ili tununue chakula. Hatujui ni nani aliyezitia fedha zetu katika magunia yetu. Kawaambia, amani iwe kwenu, msiogope, maana Mungu wenu naye ni Mungu wa baba yenu amewapa akiba katika magunia yenu; fedha zenu ziliniwasilia. Kisha akawatolea Simeoni mtu yule. Akawaleta wale watu nyumbani mwa Yusufu, akawapa maji wakatawadha miguu, akawapa punda zao chakula. Wakaiweka tayari ile zawadi, hata atakapokuja Yusufu adhuhuri, maana wamesikia ya kwamba watakula chakula huko. Alipokuja Yusufu nyumbani wakamletea ile zawadi iliyokuwa mikononi mwao nyumbani mwake, wakamwinamia mpaka chini. Akawaulizia hali yao, akasema, je, ye, baba yenu yule mzee mliyemnena, hajambo? Angali hai? Wakasema, mtumwa wako baba yetu hajambo, angali hai. Wakainama wakasujudu. Akainua macho yake, akamwona Benyamini, nduguye mwana wa mamake, akasema Huyu ndiye ndugu yenu mdogo mliyeniambia habari zake? Akasema, Mungu akufadhili mwanangu. Yusufu akafanya haraka, kwa sababu moyo wake ulimwonea shauku nduguye, akatafuta pakulia, akaingia chumbani mwake akalia humo. Akanawa uso, akatoka, akajizuia, akasema, leteni chakula. Wakamwandalia yeye peke yake na wao peke yao na wale Wamisri waliokula pamoja naye peke yao, maana Wamisri hawawezi kula pamoja na Waibrania kwa kuwa ni chukizo kwa Wamisri. Wakaketi mbele yake, mzaliwa wa kwanza kwa cheo cha kuzaliwa kwake, na mdogo kwa udogo wake. Watu hawa wakastaajabu wao kwa wao. Wakapelekewa sehemu za chakula kutoka mezani pake, lakini kazidisha sehemu ya Benyamini iwe kubwa mara tano kuliko zao. Wakanywa wakafanya furaha pamoja naye.