Kitabu cha pili cha Musa kiitwacho Kutoka, mlango wa kwanza. Basi majina ya wana wa Israeli walioingia Misri ni haya, kila mtu pamoja na jamaa zake waliokuja pamoja na Yakobo: Rubeni na Simeoni na Lawi na Yuda na Isakari na Zabuloni na Benyamini na Dani na Naftali na Gadi na Asheri. Na nafsi zile zote zilizotoka viunoni mwa Yakobo zilikuwa ni nafsi sabini, na huyo Yusufu alikuwa huko ndani ya Misri. Tangu hapo Yusufu akafa na ndugu zake wote na watu wote wa kizazi kile. Na wana wa Israeli walikuwa na uzazi sana na kuongezeka mno na kuzidi kuwa wengi, nao wakaendelea na, na kuongezeka nguvu na ile nchi ilikuwa imejawa na wao. Basi akainuka mfalme mpya kutawala Misri asiyemjua Yusufu. Akawaambia watu wake, angalieni, watu wa wana wa Israeli ni wengi tena wana nguvu kuliko sisi. Haya, na tuwatendee kwa akili, wasije wakaongezeka; tena ikitokea vita, wao nao wasije wakashikamana na adui zetu na kupigana nasi na kutoka katika nchi hii. Basi wakaweka wasimamizi juu yao wawatesi kwa mizigo yao, nao wakamjengea Farao miji ya kuwekea akiba, pithomu na Ramesesi. Lakini kwa kadiri walivyowatesa ndivyo walivyoongezeka na kuzidi kuenea, na walichukiwa kwa sababu ya wana wa Israeli. Wamisri wakawatumikisha wana wa Israeli kwa ukali, wakafanya maisha yao kuwa uchungu kwa kazi ngumu kazi ya chokaa na ya matofali na kila namna ya kazi ya mashamba, kwa kazi zao zote walizowatumikisha kwa ukali. Kisha mfalme wa Misri akasema na wazalisha wa Waebrania, mmoja jina lake aliitwa Shirfa na wa pili jina lake aliitwa Pua, akasema, wakati mwazalishapo wanawake wa Kiebrania na kuona katika kuzaa, ikiwa ni mtoto mwanamume basi muweni bali ikiwa ni mtoto mwanamke na aishi. Lakini wale wazalisha walikuwa wakimcha Mungu, wasifanye kama walivyoamriwa na huyo mfalme wa Misri, lakini wakawahifadhi hai wale wanaume. Basi mfalme wa Misri akawaita wale wazalisha na kuwauliza, kwa nini kufanya jambo hili na kuwahifadhi watoto wanaume wawe hai? Wazalisha wakamwambia Farao, ni kwa sababu hawa wanawake wa Kiebrania si kama wanawake wa Kimisri wakuwa ni hodari hao nao huzaa kabla mzalisha hajapata kuwafikilia. Basi Mungu akawatendea mema wale wazalisha, na hao watu wakaongezeka sana, wakaendelea na kuzidi kuwa na nguvu nyingi. Ilikuwa kwa sababu wale wazalisha walikuwa wakimcha Mungu, akawasimamisha nyumba. Kisha huyo Farao akawaagiza watu wake akisema, kila mtoto mwanamume atakayezaliwa mtamtupa mtoni na kila mtoto mwanamke mtamhifadhi hai.