Mlango wa 24. Kisha Bwana akamwambia Musa, kweni wewe na Haruni na Nadabu na Abihu na watu sabini wa wazee wa Israeli, mkamfikirie Bwana wakasujudie kwa mbali, na Musa peke yake ndiye atakayekaribia karibu na Bwana, lakini hao hawatakaribia karibu, wala hao watu hawatakwea pamoja naye. Musa akaenda akawaambia watu maneno yote ya Bwana na hukumu zake zote. Watu wote wakajibu kwa sauti moja, wakasema, maneno yote aliyoyanena Bwana tutayatenda. Basi Musa akayaandika maneno yote ya Bwana, akaondoka asubuhi na mapema, akajenga madhabahu chini ya mlima na nguzo kumi na mbili kwa hesabu ya kabila kumi na mbili za Israeli. Akapeleka vijana wa wana wa Israeli waliotoa sadaka za kuteketezwa. Wakamchinjia Bwana sadaka za amani za ng'ombe. Musa akatoa nusu ya ile damu, akaitia katika mabakuli, na nusu ya ile damu akainyunyiza juu ya madhabahu. Kisha akakitoa kitabu cha agano, akakisoma masikioni mwa watu, wakasema, hayo yote aliyoyanena Bwana tutayatenda, nasi tutatii. Musa akaitoa ile damu, akawanyunyizia watu, akasema hii ndiyo damu ya agano alilolifanya Bwana pamoja nanyi katika maneno haya yote. Ndipo akakwea juu Musa na Haruni na Nadabu na Abihu na watu sabini miongoni mwa wazee wa Israeli, wakamwona Mungu wa Israeli, chini ya miguu yake palikuwa na kama sakafu iliyofanyizwa kwa yakuti samawi, kama zile mbingu zenyewe kwa usafi wake naye hakuweka mkono wake juu ya hao wakuu wa wana wa Israeli nao wakamwona Mungu wakala na kunywa. Bwana akamwambia Musa: njoo huku juu kwangu mlimani uwe huku nami nitakupa mbao za mawe na ile sheria na hiyo amri niliyoiandika ili uwafundishe. Musa akaondoka na Yoshua mtumishi wake akapanda mlimani kwa Mungu. Akawaambia hao wazee: tungojeni hapa mpaka tutakaporudi kwenu, na tazameni, Haruni na Huri wapo pamoja nanyi; kila mtu aliye na neno na awende. Musa akapanda mlimani, lile wingu likaufunikiza mlima, na huo utukufu wa Bwana ukakaa juu ya mlima wa Sinai. Lile wingu likaufunikiza siku sita, na siku ya saba akamwita Musa toka kati ya lile wingu. Na kuonekana kwake ule utukufu wa Bwana ulikuwa kama moto uteketezao juu ya mlima machoni pa wana wa Israeli. Musa akaingia ndani ya lile wingu akapanda mlimani. Musa akakaa humo katika ule mlima siku arobaini mchana na usiku.