Mlango wa kumi na moja. Bwana akanena na Musa na Haruni na kuwaambia, neneni na wana wa Israeli mkiwaambia, wanyama hawa ndio wanyama wenye uhai mtakaowala katika hayawani wote walio juu ya nchi. Kila mnyama mwenye kwato katika miguu yake, mwenye miguu ya kupasuka kati, mwenye kucheua, katika hayawani hao, ndiyo mtakaowala pamoja na hayo, wanyama hawa hamtawala, katika wale wenye kucheua na katika wale walio na kwato: ngamia, kwa sababu yuwacheua, lakini hana kwato, yeye ni najisi kwenu. Na wibari, kwa sababu yeye hucheua, lakini hana kwato, yeye ni najisi kwenu. Na sungura, kwa sababu hucheua, lakini hana kwato, yeye ni najisi kwenu. Na nguruwe, kwa sababu yeye anazo kwato ni mwenye miguu iliyopasuka kati, lakini hacheui, yeye ni najisi kwenu. Msiile nyama yao wala msiiguse mizoga yao, hao ni najisi kwenu. Katika hao wote walio ndani ya maji mtakula hawa: kila aliye na mapezi na magamba ndani ya hayo maji na ndani ya bahari na ndani ya mito mtakula hao. Na hao wote wasio na mapezi na magamba ndani ya bahari na ndani ya mito, katika hao waendao majini na katika wote wenye uhai waliomo majini, hao ni machukizo kwenu. Watakuwa machukizo kwenu, msiile nyama yao, na mizoga yao itakuwa machukizo kwenu. Kila asiye na mapezi wala magamba aliye ndani ya maji ni machukizo kwenu. Kisha katika ndege hawa watakuwa ni machukizo kwenu, hawataliwa ndiyo machukizo Tai na furukombe na kipungu na mwewe na kozi kwa aina zake na kila kunguru kwa aina zake na mbuni na kiruka njia na dudumizi na kipanga kwa aina zake na bundi na mnandi na bundi mkubwa na mumbi na mwari na mderi na korongo na koikoi koi kwa aina zake na hudihudi hudi na popo tena vyote vitambaavyo vyenye mabawa viendavyo kwa miguu minne, hivi ni machukizo kwenu. Pamoja na hayo, hivi vitambaavyo vyenye mabawa viendavyo kwa miguu minne ni halali kula, hao walio na miguu mirefu ya kuruka juu ya nchi. Katika hao naruhusa kuwala nzige kwa aina zake, na nzige kuu kwa aina zake, na panzi kwa aina zake na parare kwa aina zake. Lakini vyote vitambavyo vyenye mabawa vilivyo na miguu minne ni machukizo kwenu. Nanyi mtakuwa najisi kwa wanyama hao. Kila atakayegusa mzoga wao atakuwa ni najisi hata jioni, na mtu awa yeyote atakayechukua chochote cha mizoga yao atafua nguo zake, naye atakuwa najisi hata jioni. Kila mnyama aliyepasuliwa ukwato naye hana kwato mbili wala hacheui, huyo ni najisi kwenu. Kila agusaye wanyama hao atakuwa ni najisi. Tena kila mnyama aendaye kwa vitanga vyake katika hao wanyama wote waendao kwa miguu minne, hao ni najisi kwenu. Awa yeyote atakayegusa mizoga yao atakuwa ni najisi hata jioni, na huyo atakayechukua mzoga wa wanyama hao atafua nguo zake, naye atakuwa ni najisi hata jioni. Hao ni najisi kwenu. Tena katika vitu vile vitambaavyo vitambaavyo juu ya nchi, hivi ni najisi kwenu: kicheche na panya na mjomba kaka kwa aina zake, na guruguru na kenge na mjusi na goromoe na lumbwi. Wanyama hao ndio walionajisi kwenu, katika hawa watambaao. Awa yeyote atakayewagusa wakiisha kufa atakuwa ni najisi hata jioni. Tena kitu chochote wanyama hao mmojawapo atakachokiangukia wakiisha kufa kitakuwa ni najisi, kwamba ni chombo cha mti au nguo au ngozi au gunia, chombo chochote kitakachoangukiwa ambacho ni chombo cha kufanyia kazi yoyote, lazima kitiwe ndani ya maji, nacho kitakuwa ni najisi hata jioni, ndipo kitakapokuwa ni safi. Na kila chombo cha udongo wanyama hao mmojawapo atakachokiangukia, kila kilichomo ndani yake kitakuwa ni najisi, na hicho chombo kitavunjwa. Kila chakula kilichomo ambacho ni kuliwa hicho, ambacho maji hutumiwa juu yake kitakuwa ni najisi. Na kila kinyweo ambao ni cha kunywewa kilichomo katika chombo kama hicho kitakuwa ni najisi. Na kila kitu kitakachoangukiwa na kipande chochote cha mizoga yao kitakuwa najisi. Kwamba ni tanuru au meko ya vyungu, kitavunjwa vipande vipande, ni najisi. Vitu hivyo navyo vitakuwa najisi kwenu. Pamoja na hayo, chemchemi au shimo ambamo maji ya kusanyika, vitakuwa ni safi, lakini hicho kitakachogusa mizoga yao kitakuwa ni najisi. Na kipande chochote cha mzoga kikiwa kimeangukia mbegu za kupandwa, zitakazopandwa zitakuwa safi, lakini kwamba hizo mbegu zilitiwa maji na chochote cha mizoga yao kuziangukia, ya ni najisi kwenu. Kama akifa mnyama awa yeyote ambaye mnaruhusa kumla, yeye anayeugusa mzoga wake atakuwa najisi hata jioni. Na yeye atakayekula nyama ya mzoga wake atafua nguo zake, naye atakuwa najisi hata jioni. Yeye atakayeuchukua mzoga wake atafua nguo zake naye atakuwa ni najisi hata jioni. Na kila kitu kitambaacho juu ya nchi ni machukizo hakitaliwa. Kila aendaye kwa tumbo lake, na kila aendaye kwa miguu minne, na kila aendaye kwa miguu mingi, maana ni vyote vyenye kutambaa vitambaavyo juu ya nchi, hamtavila, kwa kuwa ni machukizo. Msifanye nafsi zenu kuwa ni chukizo kwa kitu chochote chenye kutambaa kitambaacho wala msifanye nafsi zenu kuwa ni najisi kwa vitu hivyo, mkajipatia uchafu kwa hivyo. Kwa kuwa mimi ni Bwana Mungu wenu, takaseni nafsi zenu, basi iweni watakatifu, kwa kuwa mimi ni mtakatifu. Wala msitie uchafu nafsi zenu kwa kitu kitambaacho cha aina yoyote kiendacho juu ya nchi, kwa kuwa mimi ni Bwana niliyewaleta kutoka nchi ya Misri ili kwamba niwe Mungu wenu. Basi mtakuwa watakatifu kwa kuwa mimi ni mtakatifu. Hii ndiyo sheria katika hawa wanyama na ndege na kila kiumbe kilicho hai kiendacho ndani ya maji na kila kiumbe kitambaacho juu ya nchi, ili kupambanua kati ya hao walio najisi na hao walio safi, na kati ya kiumbe kilicho hai ambacho chaliwa na hicho kilicho hai ambacho hakiliwi.