Mlango wa ishirini na tisa. Tena mwezi wa saba siku ya kwanza ya mwezi mtakuwa na kusanyiko takatifu, hamtafanya kazi yoyote utumishi. Ni siku ya kupiga tarumbeta kwenu, nanyi mtasongeza sadaka ya kuteketezwa kuwa harufu ya kupendeza kwa Bwana, ngombe mume mdogo mmoja na kondoo mume mmoja na wanakondoo waume wa mwaka wa kwanza wakamilifu saba. Pamoja na sadaka yake ya unga, unga mwembamba uliochanganywa na mafuta sehemu ya kumi tatu kwa ngombe sehemu ya kumi mbili kwa kondoo mume, na sehemu ya kumi moja kwa kila mwana-kondoo katika wale wanakondoo saba, na mbuzi mume mmoja kuwa sadaka ya dhambi, ili kufanya upatanisho kwa ajili yenu, zaidi ya hiyo sadaka ya kuteketezwa ya kuandama mwezi na sadaka yake ya unga, na hiyo sadaka ya kuteketezwa siku zote na sadaka yake ya unga na sadaka zake za vinywaji kama ilivyo amri yake, kuwa harufu ya kupendeza, ni sadaka iliyosongezwa kwa Bwana kwa moto. Tena siku ya kumi ya huo mwezi wa saba mtakuwa kusanyi na kusanyiko takatifu, nanyi mtazitesa nafsi zenu, msifanye kazi yoyote ya utumishi. Lakini mtamsongezea Bwana sadaka ya kuteketezwa kuwa harufu ya kupendeza ng'ombe mume mdogo mmoja na kondoo mume mmoja na wanakondoo waume wa mwaka wa kwanza saba; watakuwa wakamilifu kwenu, pamoja na sadaka zake za unga, unga mwembamba uliochanganywa na mafuta, sehemu ya kumi tatu kwa huyo ng'ombe, na sehemu ya kumi mbili kwa huyo kondoo, na sehemu ya kumi moja kwa kila mwanakondoo katika wale wanakondoo saba, na mbuzi mume mmoja wa sadaka ya dhambi zaidi ya hiyo sadaka ya dhambi ya upatanisho, na hiyo sadaka ya kuteketezwa siku zote na sadaka yake ya unga na sadaka zake za vinywaji. Tena siku ya kumi na tano ya mwezi wa saba mtakuwa na kusanyiko takatifu; hamtafanya kazi yoyote ya utumishi, nanyi mtamfanyia Bwana siku kuu muda wa siku saba, nanyi mtasongeza sadaka ya kuteketezwa, sadaka isongezwayo kwa moto harufu ya kupendeza kwa bwana ng'ombe waume wadogo kumi na watatu na kondoo waume wawili na wanakondoo waume wa mwaka wa kwanza kumi na wanne wote watakuwa wakamilifu pamoja na sadaka zake za unga unga mwembamba uliochanganywa na mafuta sehemu ya kumi tatu kwa kila ngombe katika wale kumi na watatu na sehemu ya kumi mbili kwa kila kondoo katika hao kondoo waume wawili na sehemu ya kumi moja kwa kila mwanakondoo katika wale wanakondoo kumi na wanne na mbuzi mume mmoja kuwa sadaka ya dhambi, zaidi ya hiyo sadaka ya kuteketezwa siku zote na sadaka yake ya unga na sadaka yake ya kinywaji. Tena siku ya pili mtasongeza ng'ombe waume wadogo kumi na wawili na kondoo waume wawili na wanakondoo waume wa mwaka wa kwanza kumi na wanne wakamilifu pamoja na sadaka yake ya unga na sadaka zake za vinywaji kwa hao ng'ombe na kwa hao kondoo na kwa wale wana kondoo kama hesabu yao ilivyo kwa kuiandama hiyo amri, na mbuzi mume mmoja kuwa sadaka ya dhambi zaidi ya hiyo sadaka ya kuteketezwa siku zote na sadaka yake ya unga na sadaka zake za vinywaji. Tena siku ya tatu mtasongeza ng'ombe waume kumi na mmoja na kondoo waume wawili na wanakondoo waume wa mwaka wa kwanza wakamilifu kumi na wanne, pamoja na sadaka yake ya unga na sadaka zake za vinywaji, kwa hao ng'ombe na kwa hao kondoo na kwa wale wanakondoo kama hesabu yao ilivyo, kwa kuiandama amri, na mbuzi mume mmoja kuwa sadaka ya dhambi, zaidi ya hiyo sadaka ya kuteketezwa siku zote na sadaka yake ya unga na sadaka yake ya kinywaji. Tena siku ya nne mtasongeza ng'ombe waume kumi na kondoo waume wawili na wanakondoo waume wa mwaka wa kwanza wakamilifu kumi na wanne na sadaka yake ya unga na sadaka zake za vinywaji kwa hao ng'ombe na kwa hao kondoo na kwa wale wanakondoo kama hesabu yao ilivyo, kwa kuiandama amri, na mbuzu mume mmoja kuwa sadaka ya dhambi zaidi ya hiyo sadaka ya kuteketezwa siku zote na sadaka yake ya unga na sadaka yake ya kinywaji. Tena siku ya tano mtasongeza ng'ombe waume kenda na kondoo waume wawili na wanakondoo waume wa, wa mwaka wa kwanza wakamilifu kumi na wanne pamoja na sadaka yake ya unga na sadaka zake za vinywaji kwa hao ng'ombe na kwa hao kondoo na kwa wale wanakondoo kama hesabu yao ilivyo kwa kuiandama amri na mbuzi mume mmoja kuwa sadaka ya dhambi zaidi ya hiyo sadaka ya kuteketezwa siku zote na hiyo sadaka yake ya unga na sadaka yake ya kinywaji. Tena siku ya sita mtasongeza ng'ombe waume wa nane na kondoo waume wawili na wanakondoo waume wa, wa mwaka wa kwanza wakamilifu kumi na wanne pamoja na sadaka yake ya unga na sadaka zake za vinywaji kwa hao ng'ombe na kwa hao kondoo na kwa wale wanakondoo kama hesabu yao ilivyo na mbuzi mume mmoja kuwa sadaka ya dhambi zaidi ya hiyo sadaka ya kuteketezwa siku zote na hiyo sadaka yake ya unga na sadaka yake ya kinywaji. Tena siku ya saba mtasongeza ng'ombe waume saba na kondoo waume wawili na wanakondoo waume wa, wa mwaka wa kwanza wakamilifu kumi na wanne pamoja na sadaka yake ya unga na sadaka zake za vinywaji kwa hao ng'ombe na kwa hao kondoo na kwa wale wanakondoo kama hesabu yao ilivyo kwa kuiandama amri, na mbuzi mume mmoja kuwa sadaka ya dhambi zaidi ya hiyo sadaka ya kuteketezwa ya siku zote, na hiyo sadaka yake ya unga na sadaka yake ya kinywaji. Tena siku ya nane mtakuwa na kusanyiko la makini sana, hamtafanya kazi yoyote ya utumishi, lakini mtasongeza sadaka ya kuteketezwa, sadaka ya kusongezwa kwa moto harufu ya kupendeza kwa Bwana, ng'ombe mume mmoja na kondoo mume mmoja na wanakondoo waume wa mwaka wa kwanza wakamilifu saba, pamoja na sadaka yake ya unga na sadaka zake za vinywaji kwa huyo ng'ombe na kwa huyo kondoo mume na kwa wale wanakondoo, kama hesabu yao ilivyo kwa kuiandama amri, na mbuzi mume mmoja kuwa sadaka ya dhambi zaidi ya hiyo sadaka ya kuteketezwa ya siku zote na hiyo sadaka yake ya unga na sadaka yake ya kinywaji. Sadaka hizo mtamsongezea Bwana katika siku kuu zenu zilizoamriwa, zaidi ya nadhiri zenu na sadaka zenu za hiari, kuwa sadaka zenu za kuteketezwa na sadaka zenu za unga na sadaka zenu za vinywaji na sadaka zenu za amani. Naye Musa akawaambia wana wa Israeli vile vile, kama hayo yote Bwana alivyomwagiza Musa.