Mlango wa tisa. Kisha ikawa hapo, wafalme wote waliokaa ng'ambo ya pili ya Yordani, hapo penye nchi ya vilima na katika Shefela na katika upande wa pwani yote ya bahari kubwa, kuikabili Lebanoni, yaani huyo Mhiti na Mwamori na Mkanani na Mperizi na Mhivi na Myebusi waliposikia habari ya mambo hayo, ndipo walipojikutanisha pamoja wenyewe kwa wenyewe ili kupigana na Yoshua na hao Israeli kwa nia moja. Lakini wenyeji wa Gibeoni waliposikia habari ya hayo yote Yoshua aliyokuwa amewatenda watu wa Yeriko na wa Ai, hao wakatenda kwa hila, nao wakaenda na kujifanya kama ndio wajumbe; wakaenda na magunia makuukuu juu ya punda zao, na viriba vya mvinyo vilivyokuwa vikuukuu, vilivyorarukararuka na kutiwa viraka na viatu vilivyotoboka na kushonwa shonwa katika miguu yao, na mavao makuukuu waliokuwa wanavaa. Tena mkate wote wa chakula chao ulikuwa umekauka na kuingia koga. Nao wakamwendea Yoshua hata maragoni huko Gilgali, nao wakamwambia yeye na watu wa Israeli, sisi tumetoka nchi ya mbali sana, basi kwa hiyo fanyeni agano pamoja nasi. Basi watu wa Israeli wakawaambia hao wa hivi labda mwakaa kati yetu, nasi tutawezaje kufanya agano nanyi? Nao wakamwambia Yoshua, sisi tu watumishi wako. Yoshua akawauliza ninyi ni nani? Nanyi mwatoka wapi? Nao wakamwambia, sisi watumishi wako, twatoka nchi iliyo mbali sana, kwa sababu ya jina la Bwana Mungu wako, kwa kuwa sisi tumesikia sifa zake na habari ya hayo yote aliyoyafanya huko Misri, na habari ya hayo yote aliyowatenda wale wafalme wawili wa Waamori waliokuwa huko ng'ambo ya pili ya Yordani, maana huyo Sihoni mfalme wa Heshboni na Ogu mfalme wa Bashani aliyekuwa huko Ashtarothi. Kisha wazee wetu na wenyeji wote wa nchi yetu walilena nasi na kutuambia, chukueni vyakula mkononi mwenu kwa ajili ya safari, mwende mkawalaki watu hao na kuambia sisi tu watumishi wenu, basi sasa fanyeni agano nasi. Huu mkate wetu tuliutua ukali moto katika nyumba zetu siku hiyo tuliotoka kuja kwenu, uwe chakula chetu, lakini sasa tazama, umekauka na kuingia koga. Na viriba vyetu hivi tulivyovitia divai vilikuwa ni vipya, sasa tazama, vimerarukararuka. Na haya mavazi yetu na viatu vyetu vimekuwa vikuu kuu kwa vile tulivyokuja safari ya mbali sana. Basi hao watu wakatwaa katika vyakula vyao, wala wasitake shauri kinywani mwa Bwana. Naye Yoshua akafanya amani pamoja nao, na kufanya agano nao ili kwamba waachwe hai, na wakuu wa mkutano wakawaapia. Kisha ikawa mwisho wa siku ya tatu baada ya kufanya hilo agano nao, walisikia habari ya kuwa watu hao ni jirani zao, na ya kwamba waliketi kati yao. Kisha wana wa Israeli walisafiri wakaifikilia miji ya watu hao siku ya tatu. Basi miji ya watu hao ilikuwa ni hii, Gibeoni na Kefira na Beerothi na Kiriathi Yarimu. Wana wa Israeli hawakuwapiga kwa sababu wakuu wa mkutano walikuwa wamekwisha kuwaapia kwa Bwana Mungu wa Israeli, nao mkutano wote wakawanung'unikia hao wakuu lakini wakuu wote waliwaambia mkutano wote, sisi tumewaapia kwa Bwana Mungu wa Israeli. Basi sasa hatuwezi kuwagusa watu hawa. Tutawafanyia neno hili, kisha tutawaacha wawe hai, hasira isije juu yetu kwa ajili ya hicho kiapo tulichowaapia. Wakuu waliwaambia, waacheni wawe hai. Basi wakawa wenye kupasua kuni na wenye kuteka maji kwa ajili ya mkutano wote, vile vile kama hao wakuu walivyowaambia, basi Yoshua akawaita akanena nao na kuambia, mbona ninyi mmetudanganya, huku mkisema sisi tu mbali sana na ninyi, nanyi kumbe mwakaa kati yetu? Basi sasa mmelaaniwa, kisha hatakosekana kuwapo mtu wa kwenu aliyemtumwa, wenye kupasua kuni na wenye kuteka maji kwa ajili ya nyumba ya Mungu wangu. Nao wakamjibu Yoshua na kusema, ni kwa sababu ya sisi watumishi wako kuambiwa, hakika jinsi huyo Bwana Mungu wako alivyomwamuru mtumishi wake Musa kuwapa ninyi nchi hii yote na kuwaangamiza wenyeji wote wa nchi hii watoke mbele zenu, kwa sababu hii tuliogopa mno kwa ajili ya uhai wetu kwa sababu yenu, nasi tumefanya neno hili. Basi sasa, tazama, sisi tu mkononi mwako, basi kama uonavyo kuwa ni vyema na haki kwako wewe kututenda, tutende vivyo. Naye akawafanyia hivyo, na kuwaokoa na mkono wa wana wa Israeli ili wasiwaue. Siku iyo hiyo hiyo Yoshua akawafanya kuwa ni wenye kupasua kuni na wenye kuteka maji kwa ajili ya mkutano na kwa ajili ya madhabahu ya Bwana hata siku hii ya leo katika mahali hapo atakapopachagua.