Mlango wa ishirini na tatu. Hata ikawa baada ya siku nyingi, Bwana alipokuwa amekwisha kuwapa Israeli raha mbele ya adui zao pande zote, naye Yoshua alipokuwa mzee mwenye miaka mingi sana, Yoshua akawaita Israeli wote, wazee wote na wakuu wote na makadhi yao na maakida yao, akawaambia, mimi ni mzee, nami nimekuendelea sana katika miaka yangu nanyi mmeona mambo yote ambayo Bwana Mungu wenu amewatendia mataifa haya yote kwa ajili yenu, kwa maana Bwana Mungu wenu ndiye aliyopigania ninyi. Tazama, nimewagawieni kwa kura mataifa haya yaliyobaki yawe urithi kwa kabila zenu, toka mto wa Yordani pamoja na mataifa yote niliyowakatilia mbali mpaka bahari kubwa upande wa machweo ya jua. Yeye Bwana Mungu wenu atawatoa kwa nguvu mbele yenu atawafukuza wasiwe mbele ya macho yenu tena, nanyi mtaimiliki nchi yao kama Bwana Mungu wenu alivyowaambia. Basi iweni mashujaa sana kuyashika yote yaliyoandikwa katika kitabu cha Torati ya Musa na kuyatenda, msiyaache kwa kugeukia upande wa kuume wala upande wa kushoto. Msiingie kati ya mataifa haya, yaani haya yaliyobaki kati yenu wala msitaje majina ya miungu yao wala kuwaapisha watu kwa majina hayo, wala kuitumikia wala kujiinamisha mbele yao, bali shikamaneni na Bwana Mungu wenu kama mlivyotenda hata leo. Maana Bwana amefukuza mbele yenu mataifa waliohodari, kisha wenye nguvu, lakini kwenu ninyi hapana mtu aliyesimama mbele yenu hata leo. Mtu mmoja miongoni mwenu atafukuza watu elfu maana Bwana Mungu wenu ndiye anayewapigania kama alivyowaambia. Jihadharini nafsi zenu basi, ili mmpende Bwana Mungu wenu. Lakini mkirudi nyuma kwa njia yoyote na kushikamana na mabaki ya mataifa, yaani mataifa haya yaliyobaki kati yenu, na kuoana nao na kuingia kwao nao kuingia kwenu, jueni hakika ya kuwa Bwana Mungu wenu hatawafukuza tena mataifa haya mbele ya macho yenu, bali watakuwa mtego kwenu na tanzi na mjeledi mbavuni mwenu na miiba machoni mwenu, hata mtakapoangamia na kutoka katika nchi hii njema ambayo Bwana Mungu wenu amewapa ninyi. Angalieni, mimi leo ninakwenda njia ile waendao watu wote wa ulimwengu, na nyinyote mnajua mioyoni mwenu na rohoni mwenu ya kuwa halikuwapungukia ninyi hata neno moja katika mambo hayo mema yote aliyoyanena Bwana Mungu wenu katika habari zenu, yote yametimia kwenu, hapana lolote mlilopungukiwa. Kisha itakuwa kama yalivyowafikilia yale mambo mema yote Bwana Mungu wenu aliyowaahidia ninyi, kadhalika Bwana atawafikiliza mabaya yote, hata atakapokuwa amewaangamiza katika nchi hii njema Bwana Mungu wenu aliyowapa hapo, mtakapolivunja agano la Bwana Mungu wenu alilowaamuru na kwenda kuitumikia miungu mingine na kujiinamisha mbele yao, ndipo hasira ya Bwana itakapowaka juu yenu, nanyi mtaangamia upesi katika nchi hii njema aliyowapa.