Mlango wa 19. Kisha Sauli akasema na mwanawe Yonathani tena na watumishi wake wote, kwamba wamuue Daudi, lakini huyo Yonathani mwana wake Sauli alikuwa akipendezwa sana na Daudi. Basi Yonathani akamwambia Daudi akasema, Sauli baba yangu anatafuta kukuua. basi nakusihi ujiangalie sana, asubuhi ukae mahali pasiri na kujificha, na mimi nitatoka nje na kusimama kando ya baba yangu huko shambani ulipo wewe, nami nitazungumza na babangu habari zako, nami nikiona neno lolote nitakwambia. Naye Yonathani akamsifu Daudi kwa Sauli babaye, akamwambia mfalme asikose juu ya mtumishi wake, yani juu ya Daudi, kwa maana yeye hakukosa juu yako, tena matendo yake kwako yamekuwa mema sana, kwa kuwa alitia uhai wake mkononi mwake na kumpiga yule Mfilisti, naye Bwana akawatendea Israeli wote wokovu mkuu. Wewe mwenyewe uliona jambo hilo ukafurahi. Basi kwa nini kukosa juu ya damu isiyo na hatia, umue huyo Daudi bure? Sauli akaisikiliza sauti ya Yonathani, naye Sauli akaapa, Aishivyo Bwana, yeye hatauawa. Basi Yonathani akamwita Daudi, naye Yonathani akamjulisha mambo hayo yote. Kisha Yonathani akamleta Daudi kwa Sauli, naye alikuwa akihudhuria mbele yake kama kwanza. Baada ya hayo, kulikuwa na vita tena, naye Daudi akatoka naye akapigana na Wafilisti, naye akawaua kwa uuaji mkuu, nao wakakimbia mbele yake. Tena ikawa roho mbaya kutoka kwa Bwana ilimjilia Sauli hapo alipoketi ndani ya nyumba yake, akawa na mkuki wake mkononi mwake, naye Daudi alikuwa akipiga kinubi kwa mkono wake. Sauli akajaribu kumpiga Daudi hata ukutani kwa mkuki wake, ila yeye akaponyoka kutoka mbele ya Sauli, nao huo mkuki akaupiga ukutani, naye Daudi akakimbia akaokoka usiku ule. Kisha Sauli akatuma wajumbe mpaka nyumbani kwa Daudi ili wamvizie na kumuua asubuhi, naye Mikali mkewe Daudi akamwambia akasema wewe usipojiponya nafsi yako usiku huu, kesho utauawa. Basi Mikali akamtelemsha Daudi dirishani, naye akaenda akakimbia na kuokoka. Ndipo Mikali akakitoa kinyago na kukilaza kitandani, akatia na mtu wa singa za mbuzi kichwani pake na kukifunika kwa nguo. Naye Sauli alipotuma wajumbe ili kumkamata Daudi, yeye alisema hawezi. Basi Sauli akawatuma hawa wajumbe ili wamtazame Daudi akisema, mleteni kwangu juu ya kitanda chake nipate kumuua. Na wajumbe walipoingia, kumbe kuna kinyago kitandani na mtu wa singa za mbuzi kichwani pake. Sauli akamwambia Mikali, mbona wewe umenidanganya hivi na kumwacha adui yangu yaende, hata ameniponyoka? Naye Mikali akamjibu Sauli, yeye aliniambia niache niende zangu, kwa nini nikuue? Hivyo Daudi akakimbia akajiponya, akamwendea Sauli huko Rama, akamwambia hayo yote Sauli aliyomtenda. Kisha yeye na Samueli wakaenda na kukaa katika Nayothi. Naye Sauli akaambiwa kusema, angalia yule Daudi yuko katika Nayothi huko Rama. Basi Sauli akatuma wajumbe ili kumkamata Daudi, nao hapo walipowaona jamaa ya manabii wakitabiri na Samueli amesimama kama mkuu wao, Roho ya Mungu ikawajilia wajumbe wa Sauli, nao pia wakatabiri. Naye Sauli alipoambiwa, alituma wajumbe wengine wao, nao wakatabiri. Naye Sauli akatuma wajumbe tena mara ya tatu, nao pia wakatabiri. Kisha yeye mwenyewe akaenda Rama, akafika kunako kile kisima kikubwa kilicho huko Seku. Akauliza akasema, je, wako wapi Samueli na Daudi? Na mtu mmoja akajibu Tazama, yuko na Yothi huko Rama. Basi akaenda na Yothi huko Rama, na roho ya Mungu ikamjilia yeye, naye akaendelea mbele huko anatabiri mpaka kufika na Yothi huko Rama. Naye akavua nguo zake, akatabiri mbele ya Samweli, akalala uchi mchana kutwa na usiku kucha siku ile. Kwa hiyo watu husema ye Sauli pia yumo miongoni mwa manabii.