Mlango wa tisa. Na mambo hayo yalipokwisha kutendeka wakuu wakanikaribia wakisema, watu wa Israeli na makuhani na Walawi hawakujitenga na watu wa nchi hizi, wamefanya sawasawa na machukizo yao, yani ya Wakanaani na Wahiti na Waperizi na Wayebusi na Waamoni na Wamoabi na Wamisri na Waamori maana wamewatoa binti zao kuwa wake zao na wake za watoto wao, basi mbegu takatifu wamejichanganya na watu wa nchi hizi. Naam, mkono wa wakuu na mashehe umetangulia katika kosa hili. Nami niliposikia hayo, nikararua nguo yangu na joho langu, nikang'oa nywele za kichwa changu na ndevu zangu, nikaketi kwa mshangao. Ndipo wakanikusanyikia watu wote walioyatetemekea maneno ya Mungu wa Israeli kwa sababu ya lile kosa la watu wa uhamisho. Nami nikaketi kwa mshangao hata wakati wa sadaka ya jioni. Na wakati wa sadaka ya jioni nikainuka, baada ya kunyenyekea kwangu, nguo yangu na joho zimera yangu zimeraruliwa, nikaanguka magotini nikakunjua mikono yangu mbele za Bwana Mungu wangu, nikasema, Ee Mungu wangu, nimetahayari naona haya kuinua uso wangu mbele zako, Mungu wangu, kwa maana maovu yetu ni mengi hata amefika juu ya vichwa vyetu, na hatia yetu imeongezeka na kufika mbinguni. Tangu siku za baba zetu tumekuwa na hatia kupita kiasi, hata leo, na kwa sababu ya maovu yetu, sisi na wafalme wetu na makuhani wetu tumetiwa katika mikono ya wafalme wa nchi hizi, tumepigwa kwa upanga, tumechukuliwa mateka, tumenyang'anywa mali zetu, tumetiwa haya nyuso zetu, kama hivi leo. Na sasa kwa muda kidogo tumeneemeshwa na Bwana Mungu wetu hata akatuachia mabaki ya ukoke akatupa msumari katika mahali pake patakatifu. Mungu wetu atutie nuru machoni mwetu, tuburudike kidogo katika kufungwa kwetu, maana sisi tu watumwa. Lakini Mungu wetu hakutuacha katika utumwa wetu, bali ametufikilizia rehema zake mbele ya wafalme wa Uajemi, ili kutuburudisha, kuisimamia nyumba ya Mungu wetu na kuitengeneza palipobomoka atupe ukuta katika Yuda na Yerusalemu. Na sasa, e Mungu wetu, tuseme nini baada ya hayo? Maana tumeziacha amri zako ulizoziamuru kwa midomo ya watumishi wako manabii, ukisema, nchi ile mnayoiendea ili kuimiliki ni nchi ya uchafu, kwa sababu ya uchafu wa watu wa nchi zile, kwa ajili ya machukizo yao yaliyoijaza tangu upande huu mpaka upande huu kwa uchafu wao. Basi msiwape wana wao binti zenu wala msitoe binti zao kuwa wake za wana wenu, wala msiwatakie amani wala kufanikiwa milele, ili mpate kuwa hodari na kula wema wa nchi hiyo, na kuwaachia watoto wenu iwe urithi wa milele. Na baada hayo ya hayo yote yaliyotupata kwa sababu ya matendo yetu mabaya na kwa sababu ya hatia yetu iliyokuu, ikawa wewe Mungu wetu hukutuadhibu kama tulivyostahili kwa maovu yetu tena umetupa mabaki. Je, tuzivunje tena amri zako tukajiunge na watu wanaotenda machukizo hayo kwa kuoana nao? Je, usingekasirika nasi hata kutuangamiza kabisa, pasisalie mabaki yoyote wala mtu wa kuokoka? Ee Bwana Mungu wa Israeli, wewe ndiwe mwenye haki, maana sisi tumesalia mabaki yaliyookoka kama hivi leo. Tazama, sisi tupo hapa wenye hatia mbele zako, maana hapana mtu awezaye kusimama mbele zako kwa sababu ya jambo hili.