Mlango wa nne. Basi Mordekai alipojua mambo yote yaliyofanyika, alizirarua nguo zake, akajivika gunia pamoja na majivu, akatoka hata kufika katikati ya mji, akalia kwa sauti kuu ya uchungu. Pia akafika hata mbele ya mlango wa mfalme, maana hakuna awezaye kuingia ndani ya mlango wa mfalme hali amevaa magunia. Na katika kila jimbo ambako amri ya mfalme na mbiu yake imewasili palikuwapo msiba mkuu kwa Wayahudi na kufunga na kulia na kuomboleza, hata wengi wakalala juu ya gunia na majivu. Basi wajakazi wake Esther na wasimamizi wake wa nyumba wakamjia wakampasha habari, naye Malkia akahuzunika mno. Akampelekea Mordekai mavazi ili kumvika na, na kumwondolea gunia lake, walakini yeye asikubali. Kisha Esther akamwita Hathaki, msimamizi wa nyumba mmojawapo wa mfalme aliyemwagiza amhudumu Esta. Akamtuma kwa Mordekai ili ajue mambo hayo na maana yake ni nini. Basi yule Hathaki akatoka nje kumwendea Mordekai kwenye uwanda wa mji uliopo mbele ya mlango wa mfalme, naye Mordekai akamweleza yote yaliyompata na hesabu ya fedha Hamani aliyoahidi kulipa katika hazina ya mfalme ili Wayahudi waangamizwe. Pia akampa na nakili ya andiko la mbiu ya kuwaangamiza iliyotangazwa Shushani ili amwonyeshe Esta na kumweleza tena, amwagize aingie kwa mfalme kumsihi na kuwaombea watu wake. Basi Hataki akaja akamwambia Esta maneno ya Mordekai. Ndipo Esta akasema na Hataki, akamtuma tena kwa Mordekai kusema, watumwa wote wa mfalme wanajua sana, hata na watu wa majimbo ya mfalme, ya kwamba mtu yeyote akiwa mwanamume au mwanamke atakayemjia mfalme katika ua wa ndani, wala hakuitwa, kuna sheria moja kwake ni kwamba auawe, isipokuwa yeye ambaye mfalme atamnyoshea fimbo ya dhahabu ili aishi. Wala mimi sikuitwa niingie kwa mfalme yeyapata siku thelathini. Basi wakamwambia Modekai maneno ya Esta, naye Modekai akawaagiza wampeleke Esta jibu la kusema, wewe usidhanie kuwa wewe utaokoka nyumbani mwa mfalme zaidi ya Wayahudi wote, kwa maana wewe ukinyamaza kabisa wakati huu, ndipo kutakapowatokea Wayahudi msaada na wokovu kwa njia nyingine, ila wewe utaangamia pamoja na mlango wote wa baba yako. Walakini ni nani ajuaye kama wewe hukuujia ufalme kwa ajili ya wakati kama huo? Basi Esta akawatuma ili wamjibu Mordekai, uende ukawakusanye Wayahudi wote waliopo hapa Shushani, mkafunge kwa ajili yangu msile wala kunywa, muda wa siku tatu usiku wala mchana, nami na wajakazi wangu tutafunga vile vile. Kisha nitaingia kwa mfalme, kinyume cha sheria, nami nikiangamia, na niangamie. Basi Modekai akaenda zake akafanya yote kama vile Esta alivyomwagiza.