Mlango wa tisa. Hata ulipofika mwezi wa 12 ndio mwezi wa Adari siku yake ya 13, amri ya mfalme na mbiu yake ilipowadia kutekelezwa, ambayo siku ile adui za Wayahudi walitumaini kuwatawala, bali kumebadilika kinyume, hata Wayahudi waliwatawala wale waliowachukia. Siku ile ile Wayahudi wakakusanyika mjini mwao katika majimbo yote ya mfalme Ahasuero, ili kuwatia mikono wale watu waliowatakia hasara, wala asiwezi mtu kuwazuia kwa kuwa hofu yao imewaangukia watu wote. Na umaakida wa majimbo na majumbe na maliwali na wale waliofanya shughuli ya mfalme waliwasaidia Wayahudi kwa sababu hofu ya Modekai imewaangukia. Maana Modekai alikuwa mkuu nyumbani mwa mfalme na sifa yake imevuma katika majimbo yote, kwa kuwa huyo Modekai amezidi kukuzwa. Basi Wayahudi wakapiga adui zao wote mapigo ya upanga na machinjo na maangamizo, wakawatenda kama wapendavyo wale waliowachukia. Hata huko Shushani ngomeni wayahudi wakawaua watu mia tano na kuwaangamiza. Wakawaua na Parshandatha na Dalfoni na Aspatha na Poratha na Adalia na Aridatha na Parmashta na Arisai na Aridai na Waizatha wana kumi wa Hamani bin Hamedatha, adui ya Wayahudi; walakini juu ya nyara hawakuweka mikono. Siku ile mfalme akaletewa hesabu ya hao waliouawa huko Shushani ngomeni. Mfalme akamwambia malkia Esta, Wayahudi wamewaua watu mia tano hapa Shushani ngomeni na kuwaangamiza pamoja na wana kumi wa Hamani. Je, wamefanyaje basi katika majimbo ya mfalme yaliyosalia? basi Una nini uombalo? Nawe utapewa. Ama unayo haja gani tena? Nayo itatimizwa. Ndipo Esta aliposema, mfalme akiona vyema, Wayahudi walioshushani na wapewe ruhusa kufanya tena kesho sawasawa sawa na mbiu ya leo, na hao wanakumi wa Hamani watundikwe juu ya mti ule. Mfalme akaamuru vifanyike vivyo hivyo, mbiu ikapigwa huko Shushani, wakawatundika wale wanakumi wa Hamani basi wayahudi wa shushani wakakusanyika tena siku ya 14 pia ya mwezi wa adari wakawaua watu mia tatu huko shushani walakini juu ya nyara hawakuweka mikono nao wayahudi wengine waliokaa katika majimbo ya mfalme walikusanyika wakazishindania maisha zao wakajipatia raha mbele ya adui zao wakawaua waliowachukia watu sabini na tano elfu walakini juu ya nyara hawakuweka mikono hii ndiyo siku ya kumi na tatu ya mwezi wa Adari, na siku ya kumi na nne ya mwezi huo wakapumzika, wakaifanya kuwa siku ya karamu na furaha. Lakini Wayahudi wa Shushani walikusanyika siku ya kumi na tatu ya mwezi huo na siku ya kumi na nne pia, na siku ya kumi na tano ya mwezi huo huo wakapumzika, wakaifanya kuwa siku ya karamu na furaha. Kwa sababu hii Wayahudi wa vijijini wakao katika miji isiyo na boma huishika siku ya kumi na nne ya mwezi wa Adari kuwa siku ya furaha na karamu, sikukuu kupeleke ya kupelekea na zawadi. Basi Mordekai aliyeandika mambo hayo, naye akapeleka barua kwa Wayahudi wote waliokaa katika majimbo yote ya mfalme Ahasuero, waliokuwa karibu na waliokuwa mbali, kuwaonya wazishike siku ya kumi na nne ya mwezi wa Adari na siku ya kumi na tano yake mwaka kwa mwaka, ambazo ni siku Wayahudi walipojipatia raha mbele ya adui zao, na mwezi uliogeuzwa kwao kuwa furaha badala ya huzuni, na kuwa sikukuu badala ya kilio, wazifanye siku hizo ziwe za karamu na furaha, na kupeana zawadi, na za kuwapa maskini vipawa. Na hao Wayahudi wakakubali kufanya kama walivyoanza na kama Modekai alivyowaandikia, kwa sababu Hamani bin Hamedatha Mwagagi, adui ya Wayahudi wote Alikuwa amefanya shauri juu ya Wayahudi ili kuwaangamiza, akipiga puri, yani kura, ili kuwakomesha na kuwaangamiza pia. Bali mfalme alipoarifiwa, aliamuru kwa barua ya kwamba hilo shauri baya alilolifanya juu ya Wayahudi limrudie kichwani pake mwenyewe, na ya kwamba yeye na wanawe watundikwe juu ya mti. Hivyo wakaziita siku hizo Purimu kwa jina la puri. Basi kwa ajili ya maneno yote ya barua hiyo, na kwa yale waliyoyaona wenyewe juu ya jambo hilo, na mambo yenyewe yaliyowajia, Wayahudi wakaagiza na kutadariki juu yao wenyewe, na juu ya wazao wao, na juu ya wote watakaojiunga nao, isikome; ya kwamba watazishika siku hizo mbili sawasawa na andiko lile na kwa majira yake kila mwaka; siku hizo zikumbukwe na kushikwa kwa vizazi vyote na kila jamaa katika kila jimbo na kila mji, wala siku hizo za Purimu zisikome katikati ya Wayahudi, wala kumbukumbu lake lisiishe kwa wazao wao. Ndipo malkia Esta binti Abihaili pamoja na Modekai Myahudi alipoandika kwa mamlaka yote, kuithibitisha barua hii ya pili ya Purimu. Akapeleka barua kwa Wayahudi wote katika majimbo yote mia na ishirini na saba ya ufalme wake Ahasuero, maneno ya amani na kweli ili kuzithibitisha siku hizo za Purimu kwa majira yake, kama Mordekai Myahudi na Malkia Esther walivyoamuru, na kama walivyojiagiza juu yao wenyewe na juu ya wazao wao, kwa habari ya kufunga na kilio. Amri yake Esther ikayathibitisha mambo hayo ya Purimu, ikaandikwa katika kitabu.