mlango wa ishirini na nane hakika kuna shimo wachimbako fedha na mahali wapatapo dhahabu waisafishayo chuma hufukuliwa katika ardhi na shaba huyeyushwa katika mawe binadamu hukomesha giza huyatafuta tafuta hata mpaka ulio mbali mawe ya giza kuu giza tupu hufukua shimo mbali na makao ya watu husahauliwa na nyayo zipitazo huning'inia mbali na watu huyumbayumba huko na huko katika ardhi ndimo kitokeamo chakula, na nchi yake hupinduliwa kama kwa moto. Mawe yake ni mahali zipatikanapo yakuti, nayo ina mchanga wa dhahabu. Njia ile hapana ndege mkali aijuaye, wala jicho la tai halijaiona. Wanyama wakali wajivunao hawajaikanyaga, wala simba mkali hajaipita. Hunyoshea mwamba wa gumegume mkono wake, huipindua milima hata misingi yake. Hukata mifereji kati ya majabali, na jicho lake huona kila kitu cha thamani. Hufunga vijito visichuruzike, na kitu kilichostirika hukifunua. Bali hekima itapatikana wapi? Na mahali pa ufahamu ni wapi? Mwanadamu hajui thamani yake, wala haionekani katika nchi ya walio hai. Vilindi vyasema haimo ndani yangu, na bahari yasema haiko kwangu. Haipatikani kwa, kwa dhahabu wala fedha haitapimwa iwe thamani yake. Haiwezi kutiwa thamani kwa dhahabu ya Ofiri, wala kwa shohamu ya thamani nyingi, wala kwa yakuti ya samawi. Dhahabu na vioo haviwezi kulinganishwa nayo, wala kubadili kwake hakutakuwa kwa vyombo vya dhahabu safi. Havitatajwa fedha luka wala bilauri. nam kima cha hekima cha pita marijani. Yakuti ya rangi ya manjano ya Kushi haitasawazishwa nayo wala haitatiwa kima kwa dhahabu safi. Basi hekima yatoka wapi, na mahali pa ufahamu ni wapi? Kwa kuwa imefichwa mbali na macho ya wote walio hai na kusitirika na ndege wa angani. Uharibifu wa mauti husema, tumesikia habari zake kwa masikio yetu. Mungu ndiye aijuaye njia yake, naye anajua mahali pake. Maana anatazama hata miisho ya nchi, na kuona chini ya mbingu nzima; apate kuufanyia upepo uzito wake. Naam, anayapima maji kwa kipimo. Hapo alipoiwekea mvua amri na njia kwa umeme wa radi. Ndipo alipoiona na kuitangaza, alithibitisha. Naam, na kuichunguza. Kisha akamwambia mwanadamu, tazama, kumcha Bwana ndiyo hekima na kujitenga na uovu ndiyo ufahamu.