Mlango wa 38. Ndipo Bwana akamjibu Ayubu katika upepo wa kisulisuli na kusema, ni nani huyu atiaye mashauri giza kwa maneno yasiyo na maarifa? Basi jifunge viuno kama mwanamume, maana nitakuuliza neno nawe niambie. Ulikuwa wapi nilipoiweka misingi ya nchi? Haya, sema kama ukiwa na ufahamu. Ni nani aliamrisha vipimo vyake, kama ukijua ni nani aliyenyosha kamba juu yake? Misingi yake ilikazwa juu ya kitu gani? Au ni nani aliyeliweka jiwe lake la pembeni, hapo nyota za asubuhi zilipoimba pamoja na wana wote wa Mungu walipopiga kelele kwa furaha? Au ni nani aliyeifunga bahari kwa milango, hapo ilipofurika kana kwamba imetoka tumboni, nilipolifanya wingu kuwa vazi lake na giza zito kuwa nguo ya kuifungia, nikaiagiza amri yangu, nikaiwekea makomeo na milango, nikasema utafika mpaka hapa, lakini hutapita na hapa, mawimbi yako ya nyetayo yatazuiliwa. Je, umeiamuru asubuhi tangu siku zako zilipoanza? Umeajulisha mapambazuko mahali pake, yapate kuishika miishio ya nchi, waovu wakung'utwe wakawe mbali nayo? Hubadilika mfano wa udongo chini ya muhuri, vitu vyote vinatokea kama mavazi. Na waovu nuru yao huzuiliwa isiwafikie, na mkono ulioinuka huvunjika. Je, umeziingia chemchemi za bahari au umetembea mahali pasiri pa vilindi? Je, umefunuliwa malango ya mauti au umeyaona malango ya kuzimu? Umeyafahamu mapana ya dunia haya? Sema ikiwa unayajua hayo yote. Iko wapi njia ya kuyafikia makao ya nuru? Na giza pia mahali pake ni wapi, upate kuipeleka hata mpaka wake, upate kuelewa na mapito ya kuiendea nyumba yake? Huko si unajua maana ulizaliwa wakati huo, na hesabu ya siku zako ni kubwa. Je, umeziingia ghala za theluji, au umeziona ghala za mvua ya mawe nilizoziweka akiba kwa wakati wa msiba, kwa siku ya mapigano na vita? Je, nuru hutengwa kwa njia gani, au upepo wa mashariki hutawanywaje juu ya nchi? Ni nani aliyepasua mfereji kwa maji ya gharika, au njia kwa umeme wa radi, kunyesha mvua juu ya nchi isiyo na watu, juu ya jangwa isiyokaa mwanadamu kuishibisha nchi iliyokaa kame na ukiwa na kuyameza majani yaliyo mororo? Je, mvua ina baba au ni nani aliyeyazaa matone ya umande? Barafu ilitoka katika tumbo la nani na sakitu ya mbinguni ni nani aliyeizaa? Maji hugandamana kama jiwe na uso wa vilindi huganda kwa baridi. Je, waweza kuufungua mnyororo wa kilimia au kuvilegeza vifungo vya Orioni? Je, waweza kuziongoza sayari kwa wakati wake? Au waweza kuongoza dubu na watoto wake? Je, unazijua amri zilizoamriwa wa mbingu? Waweza kuyathibitisha mamlaka yake juu ya dunia? Waweza kuiinua sauti yako mpaka mawinguni, ili wingi wa maji ukufunikize? Waweza kuutuma umeme na ukaenda ukakuambia, sisi tupo hapa? Je, ni nani aliyetia hekima moyoni, au ni nani aliyetia ufahamu rohoni? Ni nani awezaye kuyahesabu mawingu kwa hekima, au ni nani awezaye kuzimimina chupa za mbinguni, wakati mavumbi agandamanapo na madongoa kushikamana pamoja? Je, utamwindia simba mke mawindo, au utashibisha njaa ya simba wachanga, waoteapo mapangoni mwao, wakaapo mafichoni wapate kuvizia? Ni nani anayempatia kunguru chakula, makinda yake wanapomlilia ya Mungu, na kutangatanga kwa kutindikwa na chakula?