Mlango wa kumi na tatu. Mwana mwenye hekima husikiliza mausia ya babaye, bali mwenye dharau hasikilizi maonyo. Mtu atakula mema kwa matunda ya kinywa chake, bali nafsi ya mtu haini itakula jeuri. Yeye alindaye kinywa chake huilinda nafsi yake, bali afunuae midomo yake atapata uharibifu. Nafsi ya mtu mvivu hutamani asipate kitu, bali nafsi ya mwenye bidii itanenepeshwa. Mwenye haki huchukia kusema uongo bali mtu mbaya huwa karaha, hupatwa na aibu. Haki humlinda yeye aliyemnyofu katika njia yake, bali ubaya humwangusha mwenye dhambi. Kuna mtu mwenye kujitajirisha lakini hana kitu, kuna ajifanyaye kuwa maskini lakini ana mali nyingi. Dia ya nafsi ya mtu ni utajiri wake, bali mtu maskini hasikii ogofyo lolote. Nuru ya mwenye haki yang'aa sana, bali taa ya mtu mbaya itazimika. Kiburi huleta mashindano tu bali hekima hukaa nao wanaoshauriana. Mali iliyopatikana kwa haraka itapunguka, bali yeye achumaye kidogo kidogo atazidishiwa. Kilichotarajiwa kikikawia kuja, moyo huugua, bali haja ya mtu ikipatikana, ni mti wa uzima. Kila alidharauye neno hujiletea uharibifu, bali yeye aiogopaye amri atapewa thawabu. Sheria ya mwenye akili ni chemchemi ya uzima, ili kuepukana na tanzi za mauti. Ufahamu mwema huleta upendeleo bali njia ya haini huparuza. Kila aliye na busara hutenda kazi kwa maarifa, bali mpumbavu hueneza upumbavu. Mjumbe mbaya huanguka maovuni, bali mjumbe mwaminifu ni afya. Umaskini na fedheha zitampata yeye akataaye kurudiwa, bali yeye aangaliaye maonyo ataheshimiwa. Haja iliyopatikana ni tamu nafsini mwa mtu, bali kujitenga na maovu ni chukizo kwa wapumbavu. Enenda pamoja na wenye hekima, nawe utakuwa na hekima, bali rafiki wa wapumbavu ataumia. Uovu huwaandamia wenye dhambi, bali mwenye haki atalipwa mema. Mtu mwema huwaachia wana wa wanawe urithi, mali ya mkosaji huwa akiba ya mwenye haki. Chakula kingi chapatikana kwa ukulima wa maskini, bali viko viharibiwavyo kwa sababu ya dhuluma. Yeye asiyetumia fimbo yake humchukia mwanawe, bali yeye ampendaye humrudi mapema. Mwenye haki hula akaishibisha nafsi yake, bali tumbo la mtu mbaya litaona njaa.