Mlango wa pili. Mimi ni ua la uwandani, ni nyinyoro ya mabondeni. Kama nyinyoro kati ya miiba, kadhalika mpenzi wangu kati ya binti. Kama mpera kati ya miti ya msituni, kadhalika mpendwa wangu kati ya vijana. Naliketi kivulini mwake kwa furaha, na matunda yake naliyaonja kwa matamu. Akanileta mpaka nyumba ya karamu, na bendera yake juu yangu ni mapenzi Nishibisheni zabibu, niburudisheni kwa mapera, kwa maana nimezimia kwa mapenzi. Mkono wake wa kushoto uko chini ya kichwa changu, nao wakuume umenikumbatia. Na wasihi enye binti za Yerusalemu kwa paa na kwa ayala wa porini, msiyachochee mapenzi wala kuyaamsha hata atakapoona vema yenyewe. Sikiliza, ni mpendwa wangu, tazama anakuja akiruka milimani, akichachawa vilimani. Mpendwa wangu ni kama paa au ayala. Tazama asimama nyuma ya ukuta wetu, achungulia dirishani, atazama kimiani. Mpendwa wangu alinena akaniambia, ondoka mpenzi wangu, mzuri wangu, uje zako. Maana tazama, kaskazi imepita, masika imekwisha, imekwenda zake. Maua yatokea katika nchi, wakati wa kupelea umefika, na sauti ya mwingo husikiwa kwetu. Mtini wapevusha tini zake, na mizabibu inachanua inatoa harufu yake nzuri. Ondoka mpenzi wangu, mzuri wangu, uje zako. Hua wangu mafichoni mwa jabali, katika sitara za magenge, nitazame uso wako, nisikie sauti yako, maana sauti yako ni tamu uso wako mzuri. Tukamatie mbweha wale, mbweha wadogo wa waiharibuo mizabibu, maana mizabibu yetu yachanua. Mpendwa wangu ni wangu, na mimi ni wake, uhulisha kundi lake penye nyinyoro. Hata jua lipunge na vivuli vikimbie, unigeukie mpendwa wangu, nawe uwe kama paa au ayala juu ya milima ya Betheri.