Mlango wa tano. Naingia bustanini mwangu, umbu langu bibi harusi, na chuma manemane mane yangu na rihani, na la sega la asali na asali yangu, nanywa divai yangu na maziwa. Kaleni rafiki zangu, kanyweni nam na nyweni sana, wapendwa wangu. Na alikuwa nimelala, lakini moyo wangu umacho. Nasikiliza mpendwa wangu wanabisha Nifungulie, umbulangu, mpenzi wangu, huwa wangu, mkamilifu wangu, kwa maana kichwa changu kimelewa umande, nywele zangu zina manyunyu ya usiku. Nimeivua kanzu yangu, niivaeje? Nimeitawadha miguu, niichafueje? Mpendwa wangu aliutia mkono wake tunduni, na moyo wangu ukachomeka kwa ajili yake. Nikaondoka nimfungulie mpendwa wangu Mikono yangu ilidondoza manemane na vidole vyangu matone ya manemane, penye vipini vya komeo. Nalimfungulia mpendwa wangu, lakini mpendwa wangu amegeuka, amepita. Nimezimia nafsi yangu aliponena. Nikamtafuta nisimpate, nikamwita asiniitikie. Walinzi wazungukao mjini waliniona wakanipiga na kunitia jeraha, walinzi walindao kuta zake wakaninyang'anya shela yangu. Nawasihi, enyi binti za Yerusalemu, ninyi mkimwona mpendwa wangu, ni nini mtakayomwambia? Ya kwamba nazimia kwa mapenzi. Mpendwa wa namna gani ni mpendwa wako wewe, uliye mzuri katika wanawake? Mpendwa wa namna gani ni mpendwa wako hata wewe utusihi hivyo? Mpendwa wangu ni mweupe tena mwekundu, mashuhuri miongoni mwa elfu kumi. Kichwa chake ni kama dhahabu safi sana, nywele zake ni za ukoka nyeusi kama kunguru. Macho yake ni kama hua penye vijito, wakioga kwa maziwa, wakiikalia mito iliyojaa. Mashavu yake ni kama matuta rihani, ambayo hufanyizwa manukato. Midomo yake ni kama nyinyoro, inadondoza matone ya manemane. Mikono yake ni kama mianzi ya dhahabu iliyopamba kwa zabarajadi kiwiliwili chake kama kazi ya pembe iliyonakishiwa kwa yakuti samawi. Miguu yake ni kama nguzo za marimari zilizowekwa juu ya misingi ya dhahabu. Sura yake ni kama Lebanoni, ni bora mfano wa mierezi. Kinywa chake kimejaa maneno matamu, ndiye mzuri sana pia pia. Ni huyu mpendwa wangu, ni huyu rafiki yangu, enye binti za Yerusalemu.