Mlango wa kumi na nne, maana Bwana atamhurumia Yakobo, atamchagua Israeli tena, naye atawaweka katika nchi yao wenyewe, na mgeni atajiunga nao, nao wataambatana na nyumba ya Yakobo. Na hao mataifa watawatwa na kuwaleta mpaka mahali pao wenyewe, na nyumba ya Israeli watawamiliki na kuwafanya watumishi na wanyakazi katika nchi ya Bwana, nao watawachukua hali ya kufungwa watu wale waliowafunga wao, nao watawamiliki watu wale waliowaonea. Tena itakuwa katika siku ile ambayo Bwana atakupa raha baada ya huzuni yako na baada ya tabu yako na baada ya utumishi ule mgumu uliotumikishwa, utatunga mithali hii juu ya mfalme wa Babeli na kusema, jinsi alivyokoma mwenye kuonea, jinsi ulivyokoma mji ule wenye jeuri. Bwana amelivunja gongo la wabaya, fimbo ya enzi yao wenye kutawala yeye aliyewapiga mataifa kwa ghadhabu, kwa mapigo yasiyokoma, aliyewatawala mataifa kwa hasira, ameadhibiwa asizuie mtu. Dunia yote ina starehe na kutulia, hata huanzilisha kuimba. Nam misunobari inakufurahia na mierezi ya Lebanoni ikisema, tokea wakati ulipolazwa chini wewe, hapana mkatamiti aliyetujia. Kuzimu chini kumetaharuki kwa ajili yako ili kukulaki utakapokuja huamsha waliokufa kwa ajili yako, nam walio wakuu wote wa dunia; huwainua wafalme wote wa mataifa watoke katika viti vyao vya enzi. Hao wote watajibu na kukuambia, Je, wewe nawe umekuwa dhaifu kama sisi? Wewe nawe umekuwa kama sisi? Fahari yako imeshushwa hata kuzimu, na sauti ya vinanda vyako; funza wametandazwa chini yako na vidudu vinakufunika Jinsi ulivyoanguka kutoka mbinguni, ewe nyota ya alfajiri, mwana wa asubuhi! Jinsi ulivyokatwa kabisa, ewe uliyewaangusha mataifa! Nawe ulisema moyoni mwako, nitapanda mpaka mbinguni, nitakiinua kiti changu kuliko nyota za Mungu, nami nitaketi juu ya mlima wa mkutano, katika pande za mwisho za kaskazini. Nitapaa kupita vimo vya mawingu, nitafanana na yeye aliye juu. Lakini utashushwa mpaka kuzimu, mpaka pande za mwisho za shimo. Wao wakuonao watakukazia macho, watakuangalia sana wakisema, Je, huyu ndiye aliitetemesha dunia? Huyu ndiye aliitikisa falme, aliufanya ulimwengu ukiwa, akaipindua miji yake, asiyewafungua wafungwa wake waende kwao? Wafalme wote wa mataifa wamezikwa wote kwa heshima, kila mmoja ndani ya nyumba yake mwenyewe, bali wewe umetupwa mbali na kaburi lako kama chipukizi lililochukiza kabisa, kama vazi la wale waliouawa, wali wale waliochomwa kwa upanga, wale washukao mpaka misingi ya shimo, kama mzoga uliokanyagwa chini ya miguu. Hutaungamanishwa pamoja nao katika mazishi, kwa maana umeiharibu nchi yako, umewaua watoto wako. Kizazi chao watendao uovu hakitatajwa milele. Fanyeni tayari machinjo kwa watoto wake, kwa sababu ya uovu wa baba zao, wasije wakainuka na kuitamalaki nchi na kuujaza miji uso wa ulimwengu. Nami nitainuka nishindane nao asema Bwana wa majeshi, na katika Babeli nitang'oa jina na mabaki, mwana na mjukuu, asema Bwana. Tena nitaifanya hiyo nchi kuwa makao ya nungu na maziwa ya maji, nami nitaifagilia mbali kwa ufagio wa uharibifu, asema Bwana wa majeshi. Bwana wa majeshi ameapa akisema, hakika yangu kama vile nilivyoazimia ndivyo itakavyokuwa, na kama nilivyokusudia ndivyo itakavyotokea, kwamba nitamvunja huyo Mwashuri vipande vipande katika nchi yangu, na juu ya mlima wangu nitamkanyaga chini ya miguu yangu; ndipo nira yake iliyo juu yao itakapoondoka, na mzigo wake utatoka mabigani mwao. Hili ndilo kusudi lililokusudiwa duniani mote, na huu ndiyo mkono ulionyoshwa juu ya mataifa yote. Maana Bwana wa majeshi amekusudia, naye ni nani atakayelibatili? Na mkono wake ulionyoshwa, ni nani atakayeugeuza nyuma? Ufunuo huu ulikuja mwaka ule alipokufa mfalme Ahazi. Usifurahi, e Ufilisti pia wote, kwa sababu fimbo ile iliyokupiga imevunjika. Maana katika shina la nyoka atatoka fira, na uzao wake ni joka la moto arukae nao walio maskini kabisa watakula na wahitaji watajilaza salama, nami nitatia shina lako kwa njaa, na mabaki yako watauawa. Piga yowe, e lango; lia, e mji; e Ufilisti, pia wote umeyeyuka kabisa, maana moshi unakuja toka kaskazini, wala hakuna atakayechelewa katika majeshi yake. Wajumbe wa taifa hilo waletewe jibu gani? ya kuwa Bwana ameiweka misingi ya Sayuni na ndani yake wale walioonewa katika watu wake wataona kimbilio.