Mlango wa ishirini na tatu. Ufunuo juu ya Tiro. Toeni sauti za uchungu, enyi merikebu za Tarshishi, kwa maana umeharibika kabisa, hata hapana nyumba, hapana mahali pa kuingia; toka nchi ya Kitimu wamefunuliwa habari. Tulieni, enyi mkao kisiwani; wewe ambaye wafanya biashara wa Sidoni wavukao bahari walikujaza vitu vilivyopandwa vya Shihori, mavuno ya Nile yaliyokuja juu ya maji mengi, ndiyo pato lake, naye alikuwa soko la mataifa. Tahayari e Sidoni, kwa maana bahari imenena hiyo ngome ya bahari, ilisema: sikuona utungu wala sikuzaa wala sikulea vijana wala sikulea wanawali. Habari itakapofika Misri, wataona uchungu sana, kwa sababu ya habari ya Tiro. Piteni mpaka Tarshishi enyi mkao kisiwani, toeni sauti ya uchungu. Je, huu ndio mji wenu wa furaha ambao mwanzo wake ulikuwa tangu siku za kale ambao miguu yake ilimchukua akae mbali sana? Ni nani aliyefanya shauri hili juu ya Tiro, uliotia watu taji, ambao wafanyabiashara wake walikuwa wana wa wafalme na wachuuzi wake ni watu wakuu wa dunia? Bwana wa majeshi ndiye aliyefanya shauri hili ili kuharibu kiburi cha utukufu wote na kuwaaibisha watu wa duniani wote. Pia pita katika nchi yako kama Nile. E, binti wa Tarshishi, hapana tena mshipi wa kukuzuia. Amenyosha mkono wake juu ya bahari, amezitikisa falme. Bwana ametoa amri katika habari za Kanaani kuziangamiza ngome zake, naye akasema, usizidi kufurahi ewe bikira uliaibishwa, binti wa Sidoni. Haya, ondoka, uende hata Kitimu; huko nako hutapata raha. Tazama nchi ya Wakaldayo, watu hao hawako tena. Mwashuri ameiweka tayari kwa hayawani wa jangwani, wamesimamisha buruji zao za vita, wameyaharibu majumba yake ya enzi, akaufanya kwa uharibifu. Pigeni yowe, enye merikebu za Tarshishi, maana ngome yenu imefanywa ukiwa. Basi itakuwa katika siku ile Tiro atasahauliwa miaka sabini, kadiri ya siku za mfalme mmoja. Hata mwisho wa miaka sabini, Tiro atakuwa kama vile ulivyowimbo wa kahaba: Twaa kinubi, tembea mjini, ewe kahaba uliyesahauliwa; piga vizuri, imba nyimbo nyingi, upate kukumbukwa tena. Hata itakuwa mwisho wa miaka sabini, Bwana ataizuru nchi ya Tiro, naye atarudi apate ujira wake, Atafanya ukahaba pamoja na falme zote za ulimwengu juu ya uso wa dunia, na biashara yake na ujira wake utakuwa wakfu kwa Bwana; hautawekwa hazinani wala hautawekwa akiba, bali mapato ya biashara yake yatakuwa mali zao wakaao mbele za Bwana, wapate kula na kushiba na kuvaa mavazi ya fahari.