Mlango wa thelathini. Ole wa watoto waasi, asema Bwana, watakao wa mashauri lakini hawayataki kwangu mimi, wajifunikao wa kifuniko lakini si cha roho yangu, wapate kuongeza dhambi juu ya dhambi; waendao kutelemkia Misri, wala hawakuuliza kinywani mwangu, ili wajitie nguvu kwa nguvu za Farao na kutumainia kivuli cha Misri. Basi nguvu za Farao zitakuwa aibu yenu, na kutumainia kivuli cha Misri kutakuwa kufadhaika kwenu. Kwa maana wakuu wake wako Soani, na wajumbe wake wamefika Hanesi. Wote watawaonea haya watu wasioweza kuwafaidia, wasio na msaada wala faida, bali ni aibu na sababu ya ya ya ya kushutumiwa. Ufunuo juu ya hayawani wa Negebu. Katikati ya nchi ya taabu na na dhiki, ambayo hutoka huko simba jike na simba nyoka na joka la moto arukaye, huchukua mali zao mabegani mwa punda wachanga, na hazina zao juu ya nundu za ngamia, waende kwa watu ambao hawatawafaa kitu. Kwa maana Misri huwasaidia bure bila faida. Kwa hiyo nimemwita Rahabu akitie kimya. Haya, enenda sasa andika neno repeat. Andika neno hili katika kibao mbele ya macho yao lichore katika kitabu ili liwe kwa ajili ya majira yatakayokuja kwa ushuhuda hata milele. Kwa maana watu hawa ni watu waasi, watoto wasema uongo, watoto wasiotaka kuisikia sheria ya Bwana, wawaambiao waonaji, Msione; na manabii, msitoe unabii wa mambo ya haki, tuambieni maneno laini, hubirini maneno ya danganyayo, tokeni katika njia, geukeni mtoke katika mapito, mkomesheni Mtakatifu wa Israeli mbele yetu. Basi kwa ajili ya hayo Mtakatifu wa Israeli asema hivi: kwa sababu mwalidharau neno hili na kutumainia jeuri na ukaidi na kuyategemea hayo, basi uovu huu utakuwa kwenu kama mahali palipobomoka, palipotayari kuanguka, patokezapo katika ukuta mrefu, ambapo kuvunjika kwake huja ghafula kwa mara moja. Naye atapavunja kama chombo cha mfinyanzi kivunjwavyo, akikivunjavunja asiache kukivunja hata hakitapatikana katika vipande vyake kigae kitoshacho kutoa moto jikoni au kuteka maji kisimani. Kwa maana Bwana Mungu mtakatifu wa Israeli asema hivi, kwa kurudi na kustarehe mtaokolewa, nguvu zenu zitakuwa katika kutulia na kutumaini, lakini hamkukubali. Basi ninyi mlisema la, maana tutakimbia juu ya farasi; basi ni kweli mtakimbia tena sisi tutakimbia juu ya wanyama waenda upesi, basi wale watakaowafuatia watakuwa wepesi. Elfu moja watakimbia kwa kukemewa na mtu mmoja, kwa kukemewa na watano mtakimbia, hata mtakapoachwa kama mlingoti juu ya kilele cha mlima na kama bendera juu ya kilima. Kwa ajili ya hayo Bwana atangoja ili awaone huruma, na kwa ajili ya hayo atatukuzwa ili awarehemu. Kwa maana Bwana ni Mungu wa hukumu, heri wote wa mgojao. Kwa maana watu watakaa katika Sayuni huko Yerusalemu, wewe hutalia tena. Hakika yake atakuonea rehema nyingi kwa sauti ya kilio chako. Asikiapo ndipo atakapokujibu. Na ingawa Bwana atawapeni chakula cha shida na maji ya msiba, lakini waalimu wako hawatafichwa tena. Ila macho yako yatawaona waalimu wako. Na masikio yako yatasikia neno nyuma yako likisema, njia ni hii, ifuateni, mgeukapo kwenda mkono wa kulia na mgeukapo kwenda mkono wa kushoto. Nanyi mtakitia najisi kifuniko cha sanamu zenu za fedha zilizochongwa na mabamba ya sanamu zenu za dhahabu ziliyoyeyushwa; utazitupilia mbali kama kitu kilicho najisi, utasema haya, toka hapa. Naye atatoa mvua juu ya mbegu zako upate kuipanda nchi hii na mkate wa mazao ya nchi nayo, na itasitawi na kuzaa tele. Katika siku hiyo ng'ombe zako watakula katika malisho mapana. Ng'ombe pia na wanapunda wailimau nchi watakula chakula kilichokolea, kilichopepetwa kwa ungo na kwa pepeo. Na juu ya kila mlima mrefu na juu ya kila kilima kilichoinuka itakuwapo mito na vijito vya maji, katika siku ya machinjo makuu itakapoanguka minara na tena nuru ya mwezi itakuwa kama nuru ya jua, na nuru ya jua itaongezeka mara saba kama nuru ya siku saba, katika siku ile Bwana atakapofunga mapigo ya watu wake na kuliponya pigo la jeraha yao. Tazama, jina la Bwana linakuja kutoka mbali sana, linawaka kwa hasira yake, kwa moshi mwingi sana unaopaa juu; midomo yake imejaa ghadhabu, na ulimi wake ni moto ulao, na pumzi yake ni kijito kifurikacho kifikacho hata shingoni, kupepeta mataifa kwa ungo wa ubatili, na lijamu ikoseshayo itakuwa katika taya za watu. Mtakuwa na wimbo kama vile wakati wa usiku ishikwapo sikukuu takatifu, mtakuwa na furaha ya moyo kama vile mtu aendapo na filimbi, katika mlima wa Bwana aliye mwamba wa Israeli. Naye Bwana atawasikizisha watu sauti yake ya utukufu, naye atawaonyesha jinsi mkono wake ushukavyo na ghadhabu ya hasira yake na mwako wa moto ulao, pamoja na dhuruba na tufani na mvua ya mawe ya barafu. Maana kwa sauti ya Bwana mwashuri atavunjika vunjika, yeye apigaye kwa bakora. Na kila pigo la fimbo iliyoamriwa ambayo Bwana ataliweka juu yake litakuwa pamoja na matari na vinanda, na kwa mapigano yenye kutikisa atapigana nao. Maana tofeti imewekwa tayari tokea zamani. Naam, imewekwa tayari kwa mfalme huyo. Ameifanya kubwa, inakwenda chini sana. Tanuru yake ni moto na kuni nyingi. Pumzi ya Bwana kama moto wa kiberiti huiwasha.