Mlango wa nane. Wakati ule, asema Bwana, watatoa mifupa ya wafalme wa Yuda na mifupa ya wakuu wake na mifupa ya makuhani na mifupa ya manabii na mifupa ya wenyeji wa Yerusalemu itoke makaburini mwao, nao wataitawanya mbele ya jua na mwezi na jeshi lote la mbinguni walivyovipenda na kuvitumikia na kuandamana navyo na kuvitafuta na kuviabudu, haitakusanywa pamoja tena, wala kuzikwa. Itakuwa ni samadi juu ya uso wa nchi. Na kufa kutachaguliwa kuliko kuishi na mabaki yote waliosalia katika jamaa hii mbovu, waliosalia kila mahali nilikuwafukuza, asema Bwana wa majeshi. Tena utawaambia, Bwana asema hivi: Je, watu wataanguka wasisimame tena? Je, mtu atageuka aende zake asirudi tena? Mbona basi watu hawa Yerusalemu wamegeuka waende nyuma wasikome kugeuka hivyo? Hushika udanganyifu sana, hukataa kurudi. Nalisikiliza nikasikia, lakini walisema yasiyo sawa. Hapana mtu aliyetubia maovu yake, akisema nimefanya nini? Kila mtu hurudia mwendo wake mwenyewe kama farasi aendavyo kasi vitani. Naam, koikoi angani ajua nyakati zake zilizoamriwa, na huwa na mbayuwayu na korongo huangalia wakati wa kuja kwao; bali watu wangu hawazijui amri za Bwana. Mwasemaje, sisi tuna akili na torati ya Bwana tunayo pamoja nasi? Lakini tazama, kalamu yenye uongo ya waandishi imeifanya kwa uongo wenye hekima wametahayari, wamefadhaika na kushikwa; tazama, wamelikataa neno la Bwana, wana akili gani ndani yao? Basi kwa hiyo nitawapa watu wengine wake zao, na mashamba yao nitawapa wale watakaowamiliki; maana kila mmoja wao, tangu aliye mdogo hata aliye mkubwa, ni mtamanifu; tangu nabii hata kuhani, kila mmoja hutenda mambo ya udanganyifu. kwa maana wameiponya jeraha ya binti ya watu wangu kwa juujuu yu tu wakisema amani, amani wala hapana amani. Je, walitahayarika walipokuwa wametenda machukizo? La, hawakutahayarika wala hawakuweza kuona haya usoni. Basi wataanguka miongoni mwao wangu kao, wakati wa kujiliwa kwao wataangushwa chini, asema Bwana. Nitawaangamiza kabisa, asema Bwana. Hapana zabibu katika mizabibu, wala tini katika mitini, hata jani lake litanyauka; na vitu vile nilivyowapa vitawapotea. Mbona tunakaa kimya? Jikusanyeni, tukaingie ndani ya miji yenye maboma, tukanyamaze humo; kwa maana Bwana Mungu wetu ametunyamazisha, naye ametupa maji yenye uchungu tunywe, kwa sababu tumemwasi Bwana. Tulitazamia amani lakini hayakuja mema yoyote; tulitazamia wakati wa kupona, na tazama, kufadhaika tu. Kutoka ndani kumesikiwa mkoromo wa farasi zake; nchi yote pia inatetemeka kwa sauti ya mlio wa farasi zake za vita; maana wamekuja wamekula nchi na vyote vilivyomo, huo mji na wote wakao ndani yake. Maana tazama, nitatuma nyoka nam fira kati yenu, wasioweza kutumbuizwa kwa uganga, nao watawauma, asema Bwana. Laiti ningeweza kujifariji nisione huzuni, moyo wangu umezimia ndani yangu. Tazama sauti ya kilio cha binti ya watu wangu itokayo katika nchi iliyo mbali sana. Je, Bwana hayumo katika Sayuni? Mfalme wake hayumo ndani yake? Mbona wamenikasirisha kwa sanamu zao walizochonga na kwa ubatili wa kigeni. Mavuno yamepita, wakati wa hari umekwisha, wala sisi hatukuokoka. Kwa sababu ya maumivu ya binti ya watu wangu nimeumia mimi, nimevaa kaniki, ushangao umenishika. Je, hapana zeri katika Gileadi? Huko hakuna tabibu? Mbona basi haijarejea afya ya binti ya watu wangu?