Mlango wa kumi na nne. Neno la Bwana lililomjia Yeremia katika habari ya ukosefu wa mvua. Yuda huomboleza na malango yake yamelegea, wameketi chini, wamevaa kaniki, na kilio cha Yerusalemu kimepaa juu. Na wakuu wao huwatuma watoto wao kwenye maji, nao hufika visimani wasione maji, hurudi na vyombo vyao ni vitupu, wametahayarika na kufadhaika na kuvifunika vichwa vyao, kwa sababu ya nchi iliyopasuka. Kwa kuwa mvua haikunyesha katika nchi, wenye kulima wametahayarika na kuvifunika vichwa vyao. Naam, kulungu naye uwandani amezaa akamwacha mwanawe, kwa kuwa hapana majani. Na punda mwitu husimama juu ya vilele vya milima, hutwetea pumzi kama mbwa mwitu, macho yao hayao ni sawasawa sawa, kwa kuwa hapana majani. Ijapokuwa maovu yetu yanatushuhudia, lakini ututende wewe kwa ajili ya jina lako, Ee Bwana; maana kurudi nyuma kwetu ni kwingi, tumekutenda dhambi. Wewe uliye tumaini la Israeli, wewe uliye mwokozi wake wakati wa taabu, kwa nini wewe umekuwa kama mtu akaaye katika nchi hali ya mgeni, na kama mtu mwenye kusafiri ageukaye upande ili kukaa usiku mmoja tu? Kwa nini wewe umekuwa kama mtu aliyesituka, kama shujaa asiyeweza kuokoa? Lakini wewe Bwana ukatikati yetu, nasi tunaitwa kwa jina lako, usituache Bwana awaambia watu hawa hivi, hivyo ndivyo walivyopenda kutangatanga, hawakuizuia miguu yao, basi Bwana hakuwakubali sasa, ataukumbuka uovu wao, atawapatiliza dhambi zao. Naye Bwana akaniambia usiwaombee watu hawa wapate heri. Wafungapo mimi sitasikia kilio chao, na watoapo sadaka za kuteketezwa na sadaka ya unga sitazitakabali; bali, bali nitawaangamiza kwa upanga na kwa njaa na kwa tauni. Ndipo nikasema, Ah Bwana Mungu, tazama manabii huwaambia, hamtauona upanga wala hamtakuwa na njaa bali nitawapa amani iliyothabiti mahali hapa. Ndipo Bwana akaniambia, ndipo Bwana akaniambia, hao manabii wanatabiri uongo kwa jina langu. Mimi mimi sikuwatuma wala sikuwaamuru wala sikusema nao, na wapeni unabii wa maono ya uongo na uaguzi na neno la ubatili na hadaa ya mioyo yao. Basi kwa hiyo Bwana asema hivi kwa habari za manabii wanaotabiri kwa jina langu, wala mimi sikuwatuma, lakini husema, upanga na njaa havitaingia katika nchi hii. Kwa upanga na njaa manabii hao wataangamizwa, na watu hao waliopewa unabii na wao watatupwa nje katika njia kuu za Yerusalemu, kwa sababu ya upanga na njaa, wala hawatakuwa na mtu wa kuwazika, wao na wake zao na wana wao na binti zao maana nitamwaga uovu wao wenyewe juu yao. Nawe utawaambia neno hili: macho yangu ni atiririke machozi usiku na mchana, wala asikome, kwa maana bikira binti ya watu wangu amevunjika mavunjiko makuu, kwa jeraha isiyoponyeka. Nikitoka kwenda shambani, tazama, wako huko waliouawa kwa upanga; na nikiingia mjini, tazama, wamo humo wanaougua kwa sababu ya njaa. Maana nabii na kuhani wote wawili huenda huko na huko katika nchi, wala hawana maarifa. Je, umemkataa Yuda kabisa? roho yako imeichukia Sayuni? Mbona umetupiga tusiwe na dawa ya kutuponya? tulitazamia amani, lakini hayakuja mema yoyote; tulitazamia wakati wa kupona, na tazama kufadhaika tu. e Bwana, tunakiri uovu wetu na ubaya wa baba zetu, maana tumekutenda dhambi. Usituchukie kwa ajili ya jina lako, usikifedheheshe kiti cha enzi cha utukufu wako; kumbuka, usilivunje agano ulilofanya nasi. Je, katika vitu vya ubatili vya mataifa kiko kitu kiwezacho kuleta mvua? Je, mbingu zaweza kutoa manyunyu? Je, si wewe ee Bwana Mungu wetu? Kwa sababu hiyo tutakungoja, kwa kuwa wewe umevifanya vitu hivi vyote.