Mlango wa hamsini. Neno hili ndilo alilosema Bwana katika habari za Babeli na katika habari za Wakaldayo kwa kinywa cha Yeremia nabii. Tangazeni katika mataifa, mkahubiri na kutweka bendera. Hubirini, msifiche. Semeni, Babeli umetwaliwa. Beli amefedheheka. Merodaki amefadhaika. Sanamu zake zimeaibishwa. Vinyago vyake vimefadhaika. Maana toka kaskazini taifa linakuja juu yake, litakaloifanya nchi yake kuokiwa, wala hapana mtu atakayekaa humo. Wamekimbia, wamekwenda zao, mwanadamu na mnyama pia. Katika siku hizo na wakati huo, asema Bwana, wana wa Israeli watakuja wao, na wana wa Yuda pamoja; wataendelea njiani mwao wakilia, nao watamtafuta Bwana Mungu wao. Watauliza habari za Sayuni, na nyuso zao zitaelekea huko, wakisema: njoni ninyi mjiunge na Bwana kwa agano la milele ambalo halitasahauliwa. Watu wangu wamekuwa kondoo waliopotea, wachungaji wao wamewapoteza wamewapotosha milimani, wamekwenda toka mlima hata kilima, wamesahau mahali pao pa kupumzika. Watu wote waliowaona wamewala, na adui zao walisema, sisi hatuna hatia, kwa kuwa hao wametenda dhambi juu ya Bwana aliye kao la haki, yani Bwana tumaini la baba zao. Kimbieni kutoka kati ya Babeli, mkatoke katika nchi ya Wakaldayo, mkawe kama mabeberu mbele ya makundi. Kwa maana juu ya Babeli nitaamsha na kuleta kusanyiko la mataifa makubwa toka nchi ya kaskazini, nao watajipanga juu yake, kutoka huko atatwaliwa. Mishale yao itakuwa kama mtu shujaa aliyesadi, hapana hata mmoja utakaorudi bure nao Ukaldayo utakuwa mateka, wote wautekao watashiba, asema Bwana. Kwa sababu mnafurahi, kwa sababu mnashangilia, enyi mnauteka urithi wangu, kwa sababu mmewanda kama mtamba akanyagaye nafaka, nanyi mnalia kama farasi wenye nguvu, mama yenu atatahayarika sana, yeye aliyewazaa atafadhaika. Tazama, atakuwa taifa lililonyuma katika mataifa yote, atakuwa jangwa, nchi ya ukame na nyika kwa sababu ya ghadhabu ya Bwana haitakaliwa na mtu, bali itakuwa ukiwa mtupu. Kila mtu apitaye karibu na Babeli atashangaa, atazomea kwa sababu ya mapigo yake yote. Jipangeni juu ya Babeli pande zote, ninyi nyote mpinda upinde, mpigeni, msiuzuie hata mshale mmoja, kwa maana amemtenda Bwana dhambi. Mpigieni kelele pande zote, amejitoa, maboma yake yameanguka, kuta zake zimebomolewa kwa maana ni kisasi cha Bwana, mlipizeni kisasi; kama yeye alivyotenda mtendeni yeye. Mpanzi mkatide mbali na Babeli, naye ashikaye mundu wakati wa mavuno. Kwa sababu ya kuogopa upanga uone yao, watageuka kila mtu kwa watu wake, nao wataikimbia kila mmoja nchi yake. Israeli ni kondoo aliyetawanywa; simba wamemfukuzia mbali. Kwanza mfalme wa Ashuru wa memla, na mwisho Nebukadreza huyu mfalme wa Babeli amemvunja mifupa yake. Basi Bwana wa majeshi, Mungu wa Israeli, asema hivi: Tazama, mimi nitamwadhibu mfalme wa Babeli na nchi yake, kama nilivyomwadhibu mfalme wa Ashuru. Nami na nitamleta Israeli tena malishoni kwake, naye atalisha juu ya Karmeli na Bashani, na nafsi yake itashiba juu ya milima ya Efraimu na katika Gileadi. Katika siku hizo na wakati huo, asema Bwana, uovu wa Israeli utafutwa, wala uovu hapana wa, na dhambi za Yuda zitafutwa, wala hazitaonekana; maana nitawasamehe wale ni waachao kuwa mabaki. Panda juu ya nchi ya Merathaimu, naam juu yake na juu yao wakao Pekodi; uwa ukaangamize nyuma yao, asema Bwana, ukatende kama nilivyokuagiza yote pia. Pana mshindo wa vita katika nchi, mshindo wa uharibifu mkuu. Imekuwaje nyundo ya dunia yote kukatiliwa mbali na kuvunjwa? Imekuwaje Babeli kuwa ukiwa katikati ya mataifa? Nimekutegea mtego, e Babeli, nawe ukanaswa; nawe ulikuwa huna habari, umeonekana ukakamatwa, kwa sababu ulishindana na Bwana. Bwana amefungua akiba yake ya silaha, naye amezitoa silaha za ghadhabu yake, maana Bwana Bwana wa majeshi ana kazi atakayofanya katika nchi ya wa Wakaldayo. Njooni juu yake, toka mpaka ulio mbali, zifungueni ghala zake, mfanyeni kuwa magofu na kumharibu kabisa, msisaze kitu chochote. Wachinjeni mafahali wake wote, na watelemkie machinjoni. Ole wao! Maana siku yao imewadia, wakati wa kujiliwa kwao. Sauti yao wakimbiao na kuokoka katika nchi ya Babeli, ili kutangaza Sayuni kisasi cha Bwana Mungu wetu, kisasi cha hekalu lake. Waiteni wapiga mishale juu ya Babeli, nam wote waupindao upinde; pigeni hema kumzunguka pande zote, ili asiokoke hata mtu mmoja wao. Mlipeni kwa kadiri ya kazi yake, mtendeni sawasawa na yote aliyoyatenda; kwa sababu amefanya kiburi juu ya Bwana, juu yake Alimtakatifu wa Israeli. Kwa sababu hiyo vijana wake wataanguka katika njia kuu zake, na watu wake wa vita wote pia watanyamazishwa katika siku hiyo, asema Bwana. Tazama, mimi ni juu yako, ewe mwenye kiburi, asema Bwana, Bwana wa majeshi, maana siku yako imewadia, wakati nitakapokujilia. Na mwenye kiburi atajikwaa na kuanguka, wala hapana atakayemwinua. Nami nitawasha moto katika miji yake, nao utawala wote wamzungukao pande zote. Bwana wa majeshi asema hivi, wana wa Israeli na wana wa Yuda wameonewa, pamoja na wote waliowachukua mateka wanawashika sana, wanakataa kuwaacha. Mkombozi wao ni hodari; Bwana wa majeshi ndilo jina lake. Yeye atawatetea kwa bidii, apate kuistarehesha nchi, na kuwasumbua wakao katika Babeli. Upanga ujuu ya Wakaldayo, asema Bwana, na juu yao wakao Babeli, na juu ya wakuu wake, na juu ya watu wake wenye hekima. Upanga ujuu ya hao wajisifuo nao watapumbazika. Upanga ujuu ya mashujaa wake, nao watafadhaika. Upanga ujuu ya farasi zao na juu ya magari yao ya vita na juu ya watu wote waliochanganyika ndani yake, nao watakuwa kama wanawake. Upanga ujuu ya hazina zake, nazo zitaibwa. Ukosefu wa mvua ujuu ya maji yake, nayo yatakaushwa; maana ni nchi ya sanamu za kuchongwa, nao wameingiwa na wazimu kwa ajili ya sanamu. Basi wanyama wakali wa jangwani pamoja na mbwa mwitu watakaa huko na mbuni watakaa ndani yake, wala haitakaliwa na watu milele, wala hapana mtu atakayekaa huko tangu kizazi hata kizazi. Kama vile vilivyotokea Mungu alipoangusha Sodoma na Gomora na miji iliyokuwa karibu nayo, asema Bwana, kadhalika hapana mtu atakayekaa huko, wala hapana mwanadamu atakayekaa huko kama wageni wakaavyo. Angalia, watu wanakuja watokao kaskazini, na taifa kubwa, na wafalme wengi wataamshwa toka pande za mwisho za dunia. Wanashika upinde na mkuki, ni wakatili, hawana huruma, sauti yao inanguruma kama bahari, nao wamepanda farasi; kila mmoja amejipanga kama aendaye vitani, juu yako, ee binti Babeli. Mfalme wa Babeli amesikia habari zao, na mikono yake imekuwa dhaifu; dhiki imemshika na maumivu kama ya mwanamke katika utungu wake. Angalia, atapanda kama simba toka kiburi cha Yordani juu ya malisho yasiyonyauka, lakini nitamkimbiza ghafula ayaache, na yeye aliyemteule nitamweka juu yake. Maana ni nani aliye kama mimi? Tena ni nani atakayeniandikia muda? Tena ni mchungaji yupi atakayesimama mbele zangu? Basi lisikieni shauri la Bwana alilolifanya juu ya Babeli na makusudi yake aliyoyakusudia juu ya nchi ya Wakaldayo. Hakika watawaburura nam wadogo wa kundi, hakika malisho yao yatafadhaika kwa ajili yao. Kwa mshindo wa kutoliwa Babeli nchi yatetemeka, na kilio chake chasikiwa katika mataifa.