Mlango wa ishirini na tisa Katika mwaka wa kumi mwezi wa kumi siku ya kumi na mbili ya mwezi, neno la Bwana likanijia kusema, mwanadamu, elekeza uso wako juu ya Farao mfalme wa Misri, ukatabiri juu yake na juu ya Misri yote. Nena useme, Bwana Mungu asema hivi, tazama, mimi ni juu yako, ewe Farao mfalme wa Misri, joka kubwa, au tiaye kati ya mito yake, aliyesema mto wangu ni wangu mwenyewe, nami nimeufanya kwa ajili ya nafsi yangu. Nami nitatia kulabu katika taya zako, nami nitawashikamanisha samaki wa mito yako na magamba yako, nami nitakutoa katika mito yako pamoja na samaki wa mito yako walioshikamana na magamba yako. Nami nitakuacha hali umetupwa jangwani, wewe na samaki wote wa mito yako. Utaanguka juu ya uso wa uwanda; hutakusanywa wala kuwekwa pamoja. Nimekutoa uwe chakula cha wanyama wa nchi na cha ndege wa angani. Na watu wote wakaao Misri watajua ya kuwa mimi ndimi Bwana, kwa sababu wamekuwa mwanzi wa kutegemewa kwa nyumba ya Israeli. Walipokushika kwa mkono wako, ulivunjika, ukawararua mabega yao yote; nao walipokutegemea, ulivunjika ukawatetemesha viuno vyao vyote. Basi Bwana Mungu asema hivi: Tazama, nitaleta upanga juu yako, nami nitakatilia mbali nawe wanadamu na wanyama, nayo nchi ya Misri itakuwa ukiwa na jangwa. Nao watajua ya kuwa mimi ndimi Bwana, kwa sababu umesema mto huu ni wangu, nami nimeufanya. Basi tazama, mimi ni juu yako na juu ya mito yako nami nitaifanya nchi ya Misri kuwa jangwa tupu na ukiwa, toka Migdoli hata Sewene hata mpaka wa Kushi. Hautapita kati yake mguu wa mwanadamu, wala hautapita kati yake mguu wa mnyama, wala haitakaliwa na watu muda wa miaka arobaini. Nami nitaifanya nchi ya Misri kuwa ukiwa kati ya nchi zilizoukiwa, na miji yake kati ya miji iliyoharibika itakuwa maganjo muda wa miaka arobaini. Nami nitawatawanya Wamisri kati ya mataifa, nami nitawatapanya kati ya nchi mbalimbali. Maana Bwana Mungu asema hivi: mwisho wa miaka arobaini, nitawakusanya Wamisri na kuwatoa katika hizo kabila za watu ambazo walitawanyika kati yao, nami nitawarejeza Wamisri walio katika hali ya kufungwa, nami nitawarudisha hata nchi ya Patrosi hata nchi ya kuzaliwa kwao, na huko watakuwa ufalme duni utakuwa duni kuliko falme zote, wala hautajiinua tena juu ya mataifa. Nami nitawapunguza ili wasitawale tena juu ya mataifa, wala hautakuwa tena tumaini la nyumba ya Israeli kufanya maovu yakumbukwe, watakapogeuka kuangalia nyuma yao, nao watajua ya kuwa mimi ndimi Bwana Mungu. Ikawa katika mwaka wa ishirini na saba, mwezi wa kwanza, siku ya kwanza ya mwezi, neno la Bwana likanijia kusema: Mwanadamu, Nebukadreza mfalme wa Babeli alilihudumisha jeshi lake huduma kuu juu ya Tiro; kila kichwa kilitiwa upaa na kila bega liliambuliwa ngozi, lakini alikuwa hana mshahara uliotoka Tiro, wala yeye wala jeshi lake, kwa huduma ile aliyohudumu juu yake. Basi Bwana Mungu asema hivi: Tazama, nitampa Nebukadreza mfalme wa Babeli hiyo nchi ya Misri, naye atawachukua watu wake jamii yote pia, na kutoa mateka yake na kutoa mawindo yake, nayo yatakuwa ndiyo mshahara wa jeshi lake. Nimempa nchi ya Misri kuwa malipo ya huduma aliyohudumu, kwa sababu alifanya kazi kwa ajili yangu, asema Bwana Mungu. Siku ile nitawachipushia nyumba ya Israeli pembe, nami nitakujalia kufumbwa kinywa kati yao, nao watajua ya kuwa mimi ndimi Bwana.