Mlango wa nne. Mfalme Nebukadreza kwa watu wa kabila zote na taifa zote na lugha zote wanaokaa wa katika dunia yote, amani iongezeke kwenu. Mimi nimeona vyema kutangaza habari za ishara na maajabu aliyonitendea Mungu aliye juu. Ishara zake ni kubwa kama nini, na maajabu yake yana uweza kama nini! Ufalme wake ni ufalme wa milele na mamlaka yake ni ya kizazi hata kizazi. Mimi Nebukadreza nalikuwa nikistarehe katika nyumba yangu, nikisitawi katika nyumba yangu ya enzi. Nikaota ndoto iliyonitia hofu, mawazo nilikuwa nayo kitandani mwangu na, na njozi ya kichwa changu zikanifadhaisha. Basi nikatoa amri kwamba wenye hekima wote wa Babeli waletwe mbele yangu, ili kunijulisha tafsiri ya ndoto ile. Ndipo wakaingia waganga na wachawi na wakaldayo na wanajimu, nikawahadithia ile ndoto, wao wasiweze kunijulisha tafsiri yake; bali hatimaye Danieli akaingia mbele yangu, ambaye jina lake ni Belteshaza kwa kufuata jina la Mungu wangu, tena ndani yake inakaa roho ya miungu watakatifu. Nikamhadithia ile ndoto nikisema, E Belteshaza, mkuu wa waganga, kwa sababu ninajua ya kuwa roho ya miungu takatifu inakaa ndani yako, na ya kuwa hapana neno la siri likushindalo, niambie njozi za ndoto yangu niliyoiona, na tafsiri yake. Njozi za kichwa changu kitandani mwangu zilikuwa hivi: naliona, natazama, palikuwa na mti katikati ya nchi, urefu wake mkubwa sana. Mti ule ukakuwa, ukawa na nguvu, urefu wake ulifika mpaka mbinguni, na kuonekana kwake mpaka mwisho wa dunia. Majani yake yalikuwa mazuri na matunda yake mengi, na ndani yake chakula cha kuwatosha watu wote. Wanyama wa kondeni walipata uvuli chini yake, na ndege wa angani walikaa katika matawi yake. Kila kitu chenye mwili kilipata chakula kwake. Nikaona katika njozi za kichwa changu kitandani mwangu, natazama, mlinzi naye ni mtakatifu, alishuka kutoka mbinguni akapaza sauti yake akasema, ukateni mti huu, yafyekeni matawi yake, yapukusieni mbali majani yake, na kuyatawanya matunda yake; wanyama na waondoke hapo chini yake, na ndege katika matawi yake; walakini kiacheni ya kisiki cha shina lake katika ardhi, pamoja na pingu ya chuma na shaba, katika majani mororo yakondeni; kikapate maji kwa umande wa mbinguni, na sehemu yake iwe pamoja na wanyama katika majani ya nchi. Moyo wake ubadilike usiwe moyo wa binadamu, na apewe moyo wa mnyama, nyakati saba zikapite juu yake. Hukumu hii imekuja kwa agizo la walinzi, na amri hii kwa neno la watakatifu, usudi walio hai wapate kujua ya kuwa aliye juu anatawala katika ufalme wa wanadamu, naye humpa atakaye, tena humtawaza juu yake aliyemnyonge. Mimi Nebukadreza nimeiona ndoto hii, na wewe e Belteshaza, eleza tafsiri yake, kwa maana wenye hekima wote wa ufalme wangu hawawezi kunijulisha tafsiri yake, bali wewe waweza, maana roho ya miungu watakatifu inakaa ndani yako. Ndipo Danieli aliyeitwa jina lake Belteshaza akashangaa kwa muda, na fikira zake zikamfadhaisha. Mfalme akajibu akasema, e Belteshaza, ndoto ile sikufadhaishe wala tafsiri yake. Belteshaza akajibu akasema, bwana wangu, ndoto hii iwapate wao wa kuchukiao, na tafsiri yake iwapate adui zako. Ule mti uliouona uliokuwa ukawa na nguvu, urefu wake ukafika mpaka mbinguni, na kuonekana kwake mpaka dunia yote, ambao majani yake yalikuwa mazuri na matunda yake mengi, na ndani yake chakula cha kuwatosha wote ambao chini yake wanyama wa kondeni walikaa na ndege wa angani walikuwa na makao yao katika matawi yake, ni wewe e mfalme, uliyekuwa na kupata nguvu; maana ukuu wako umekuwa na kufika mpaka mbinguni, na mamlaka yako yamefika mpaka mwisho wa dunia. Tena kwa kuwa mfalme alimwona mlinzi, naye ni mtakatifu, akishuka kutoka mbinguni, akisema, ukateni mti huu mkauangamize ila kiacheni kisiki cha shina lake katika ardhi pamoja na pingu ya chuma na shaba katika majani mororo ya kondeni, kikatiwe maji kwa umande wa mbinguni, na sehemu yake iwe pamoja na wanyama wa kondeni, hata nyakati saba zipite juu yake. Tafsiri yake ni hii, e mfalme, nayo ni amri yake aliye juu iliyomjia bwana wangu mfalme, ya kuwa utafukuzwa mbali na wanadamu na makao yako yatakuwa pamoja na wanyama wa kondeni, nawe utalazimishwa kula majani kama ng'ombe, nawe utatiwa maji kwa umande wa mbinguni, na nyakati saba zitapita juu yako, hata utakapojua ya kuwa aliye juu ndiye anayemiliki katika ufalme wa wanadamu, naye humpa yeye amtakaye awa yeyote. Na kwa kuwa waliamuru kukiacha kisiki cha shina lake, ufalme wako utakuwa imara kwako baada ya wewe kujua ya kuwa mbingu ndizo zinazotawala. Kwa sababu hiyo, e mfalme, shauri langu lipate kibali kwako; ukaache dhambi zako kwa kutenda haki, ukaache maovu yako kwa kuwahurumia maskini, huenda ukapata kuzidishiwa siku zako za kukaa raha. Hayo yote yakampata mfalme Nebukadreza. Baada ya miezi kumi na miwili, alikuwa akitembea ndani ya jumba la kifalme katika Babeli. Mfalme akanena akasema, mji huu sio babeli mkubwa niliyoujenga mimi uwe kao langu la kifalme kwa uweza wa nguvu zangu, ili uwe utukufu wa enzi yangu? Hata neno lile lilipokuwa katika kinywa cha mfalme, sauti ilikuja kutoka mbinguni ikisema, e mfalme Nebukadreza, maneno haya unaambiwa wewe, ufalme huu umeondoka kwako, nawe utafukuzwa mbali na wanadamu na makao yako yatakuwa pamoja na wanyama wa kondeni, utalishwa majani kama ng'ombe, na nyakati saba zitapita juu yako, hata utakapojua ya kuwa aliye juu ndiye anayemiliki katika ufalme wa wanadamu, naye humpa mtakaye awa yeyote. Saa hiyo hiyo jambo hilo likatimizwa likampata Nebukadneza. Alifukuzwa mbali na wanadamu, akala majani kama ng'ombe, na mwili wake uliloa maji kwa umande wa mbinguni hata nywele zake zikakuwa zikawa kama manyoya ya tai na kucha zake kama kucha za ndege. Hata mwisho wa siku hizo, mimi Nebukadreza nikainua macho yangu kuelekea mbinguni, fahamu zangu zikanirudia, nikamhimidi yeye aliye juu, nikamsifu na kumheshimu yeye aishiye milele, kwa maana mamlaka yake ni mamlaka ya milele na ufalme wake hudumu toka kizazi hata kizazi na watu wote wanaokaa duniani wamehesabiwa kuwa si kitu, naye hufanya kama atakavyo katika jeshi la mbinguni na katika hawa wanaokaa duniani, wala hapana awezaye kuuzuia mkono wake wala kumuuliza, unafanya nini wewe? Basi wakati huo huo fahamu zangu zikanirudia, na kwa ajili ya utukufu wa ufalme wangu enzi yangu na fahari yangu zikanirudia, na mawaziri wangu na madiwani wangu Wakaja kunitafuta nami nikathibitika katika ufalme wangu, nikaongezewa enzi kupita kiasi. Basi mimi Nebukadreza, namhimidi mfalme wa mbinguni, namtukuza na kumheshimu, maana matendo yake yote ni kweli na njia zake ni za adili, na wale watendao kwa kutakabari yeye aweza kuadhili.