Mlango wa tatu. Ole wake mji wa damu! Umejaa mambo ya uongo na unyang'anyi, mateka hayaondoki. Kelele za mjeledi, kelele za magurudumu yafanyayo kishindo, na farasi wenye kuparapara, na magari ya vita yenye kurukaruka, mpanda farasi akipanda, na upanga ukimetameta, na mkuki ukimemetuka, na wengi wa waliouawa, na chungu kubwa ya mizoga, mizoga haina mwisho, wanajikwaa juu ya mizoga yao kwa sababu ya wingi wa ukahaba wa yule kahaba mzuri, yule bibi wa mambo ya uchawi auzaye mataifa kwa ukahaba wake na jamaa za watu kwa uchawi wake. Tazama, mimi ni juu yako, asema Bwana wa majeshi, nami nitafunua marinda yako mbele ya uso wako, nami nitawaonyesha mataifa uchi wako, na falme aibu yako, nami nitatupa uchafu uchukizao juu yako kukufanya uwe mchafu nami nitakufanya kuwa kitu cha kutazamwa kwa dharau, hata itakuwa wote wa kutazamao watakukimbia wakisema, Ninawi umeharibika. Ni nani atakeuhurumia? Nikutafutie wapi wafariji? Je, wewe umwema kuliko Noamoni uliowekwa kati ya mito uliozungukwa na maji, ambao boma lake lilikuwa bahari na bahari ilikuwa ukuta wake? Kushi na Misri walikuwa nguvu zake nazo zilikuwa hazina mpaka. Putu na Walibia walikuwa wasaidizi wake. Hata hivyo alichukuliwa mbali, alikwenda utumwani. Watoto wake wachanga walisetwa kwenye maachano ya njia kuu zote. Watu wake wenye heshima wakapigiwa kura, na wakuu wake wote wakafungwa kwa minyororo. Tena utalewa, utafichwa. Tena utatafuta ngome kwa sababu ya adui. Ngome zako zote zitakuwa kama mitini yenye tini zilizoiva kwanza; ikitikisika zaanguka katika kinywa chake alaye. Tazama, watu wako walio ndani yako ni wanawake; malango ya nchi yako yamekuwa wazi kabisa mbele ya adui zako, moto umeteketeza mapingo yako. Tena maji yawe tayari kwa kuzingirwa kwako, zitie nguvu ngome zako, ingia katika udongo, yakanyage matope, itiye nguvu tanuru ya kuokea matofali. Huko moto utateketeza, upanga utakatilia mbali, utakumeza kama tunutu. Alavyo jifanye kuwa wengi kama tunutu, jifanye kuwa wengi kama nzige. Umeongeza wafanyabiashara wako kuwa wengi kuliko nyota za mbinguni. Tunutu huharibu, kisha huruka juu na kwenda zake. Watu wako waliotiwa taji ni kama nzige, na majemadari wako ni kama makundi ya mapanzi watu wao katika vitalu siku ya baridi, lakini jua lipandapo huruka juu na kwenda zao, na mahali pao walipo hapajulikani. Wachungaji wako wanalala usingizi, e mfalme wa Ashuru; watu wako wenye heshima wamepumzika. Watu wako wametawanyika juu ya milima, wala hapana mtu wa kuwakusanya. Jeraha yako haipunguziki, jeraha yako ni nzito sana. Wote wasikiao wa habari zako wapiga makofi juu yako. Kwa maana ni nani ambaye uovu wake haukupita juu yake daima?