Mlango wa kumi na tano. Ndipo mafarisayo na waandishi toka Yerusalemu walipomwendea Yesu wakisema, mbona wanafunzi wako huyahalifu mapokeo ya wazee? Kwa maana hawanawe mikono walapo chakula. Akajibu akawaambia, mbona ninyi nanyi huihalifu amri ya Mungu kwa ajili ya mapokeo yenu? Kwa kuwa Mungu alisema, mheshimu baba yako na mama yako, na amtukanae baba yake au mama yake kufa na afe. Bali ninyi husema atakayemwambia babaye au mamaye, chochote kikupasacho kusaidiwa na mimi ni wakfu, basi asimheshimu baba yake au mama yake. Mkalitangua neno la Mungu kwa ajili ya mapokeo yenu. Enyi wanafik ni vema alivyotabiri Isaya kwa habari zenu, akisema, watu hawa huniheshimu kwa midomo, ila mioyo yao iko mbali nami, nao waniabudu bure wakifundisha mafundisho yaliyo maagizo ya wanadamu. Akawaita makutano akawaambia, sikilizeni mfahamu. Sicho kiingiacho kinywani kimtiacho mtu unajisi, bali kitokacho kinywani ndicho kimtiacho mtu unajisi. Ndipo wanafunzi wake walipomwendea wakamwambia, wajua ya kuwa Mafarisayo waliposikia neno lile walichukizwa? Akajibu akasema, kila pando asilolipanda Baba yangu wa mbinguni litang'olewa. Waacheni hao, ni viongozi vipofu wa vipofu. Na kipofu akimwongoza kipofu mwenzake, watatumbukia shimoni wote wawili. Basi Petro akajibu akamwambia, tueleze mfano huo. Yesu akasema, hata sasa ninyi nanyi mgali hamna akili? Hamjafahamu bado ya kuwa kila kiingiacho kinywani hupita tumboni kikatupwa chooni? Bali vitokavyo kinywani vyatoka moyoni navyo ndivyo vimtiavyo mtu unajisi. Kwa maana moyoni hutoka mawazo mabaya, uwaji, uzinzi, uasherati, wivi, ushuhuda wa uongo na matukano. Hayo ndiyo yamtiayo mtu unajisi, lakini kula kabla hujanawa mikono hakumtii mtu unajisi. Yesu akaondoka huko akaenda kando pande za Tiro na Sidoni, na tazama, mwanamke Mkananayo wa mipaka ile akatokea Akampazia sauti akisema, unirehemu Bwana, mwana wa Daudi, binti yangu amepagawa sana na pepo. Wala yeye hakumjibu neno. Nao wanafunzi wake wakamwendea, wakamwomba wakisema, mwache aende zake, kwa maana anapiga kelele nyuma yetu. Akajibu akasema, sikutumwa ila kwa kondoo waliopotea wa nyumba ya Israeli. Naye akaja kumsujudia akisema, Bwana, unisaidie. Akajibu akasema si vyema kukitwaa chakula cha watoto na kuwatupia mbwa. Akasema ndiyo, Bwana, lakini hata mbwa hula makombo yangukayo mezani pa bwana zao. Ndipo Yesu akajibu akamwambia, mama, imani yako ni kubwa, na iwe kwako kama utakavyo. Akapona binti yake tangu saa ile. Yesu akaondoka huko, akafika kando ya bahari ya Galilaya, akapanda mlimani, akaketi huko wakamwendea makutano mengi, wakimletea viwete, vipofu, mabubu, vilema na wengine wengi, wakawaweka miguuni pake, akawaponya. Hata ule mkutano wakastaajabu, walipowaona mabubu wanasema, vilema wanakuwa wazima, viwete wanakwenda, na vipofu wanaona, wakamtukuza Mungu wa Israeli. Yesu akawaita wanafunzi wake, akasema, nawahurumia mkutano, kwa kuwa yapata siku tatu amekaa pamoja nami wala hawana kitu chakula; tena kuwaaga wakifunga sipendi, wasije wakazimia njiani. Wanafunzi wake wakamwambia, tupate wapi mikate mingi hapa nyikani hata kushiba mkutano mkuu namna hii? Yesu akawaambia, mnayo mikate mingapi? Wakasema, saba, na visamaki vichache. Akawaagiza mkutano wa keti chini, akaitoa ile mikate saba na vile visamaki, akashukuru, akavimega akawapa wanafunzi wake, nao wanafunzi wakawapa makutano. Wakala wote wakashiba, wakayaokota masazo ya vipande vya mikate makanda saba yamejaa. Nao waliokula walikuwa wanaume elfu nne bila wanawake na watoto. Akawaaga makutano, akapanda chomboni, akaenda pande za Magadani.