Mlango wa sita. Baada ya hayo Yesu alikwenda zake ng'ambo ya bahari ya Galilaya nayo ndiyo ya Tiberia na mkutano mkuu akamfuata kwa sababu waliziona ishara alizowafanyia wagonjwa. Naye Yesu akakwea mlimani akaketi huko pamoja na wanafunzi wake na Pasaka sikukuu ya Wayahudi ilikuwa karibu. Basi Yesu alipoinua macho yake akaona mkutano mkuu anakuja kwake. Alimwambia Filipo, tununue wapi mikate ili hawa wapate kula? Na hilo alinena ili kumjaribu, kwa maana alijua mwenyewe atakalotenda. Filipo akamjibu, mikate ya dinari mia mbili haiwatoshi kila mmoja apate kidogo tu. Wanafunzi wake mmojawapo, Andrea nduguye Simoni Petro, akamwambia, yupo hapa mtoto yuna mikate mitano ya shairi na samaki wawili lakini hivi ni nini kwa watu wengi kama hawa? Yesu akasema waketisheni watu. Na mahali pale palikuwa na majani tele, basi watu wume wakaketi, wapata elfu tano jumla yao. Basi Yesu akaitoa ile mikate, akashukuru, akawagawia walioketi, na kadhalika katika wale samaki, kwa kadri walivyotaka. Nao waliposhiba, aliwaambia wanafunzi wake, kusanyeni vipande vilivyobaki, kisipotee chochote. Basi wakavikusanya wakajaza vikapu kumi na viwili, vipande vya mikate mitano ya shairi vilivyowabakia wale waliokula. Basi watu wale walipoiona ishara iliyofanyika walisema, hakika huyu ni nabii yule ajaye ulimwenguni. Kisha Yesu hali akitambua ya kuwa walitaka kuja kumshika ili wamfanye mfalme, akajitenga akaenda tena mlimani yeye peke yake. Hata ilipokuwa jioni wanafunzi wake wakatelemka baharini, wakapanda chomboni, wakaanza kuivuka bahari kwenda Kapernaumu. Nako kumekwisha kuwa giza, wala Yesu hajawafikia; na bahari ikaanza kuchafuka kwa kuvuma upepo mkuu. Basi wakavuta makasi ya kadri ya maili tatu nne, wakamwona Yesu anakwenda juu ya bahari na kukikaribia chombo, wakaogopa. Naye akawaambia ni mimi, msiogope. Basi wakataka kumpokea chomboni, na mara hiyo chombo kikaifikilia nchi waliokuwa wakiiendea. Siku ya pili yake, mkutano waliosimama ng'ambo ya bahari waliona ya kuwa hakuna mashua nyingine huko ila moja, tena ya kuwa Yesu hakuingia katika mashua ile pamoja na wanafunzi wake, bali wanafunzi wake walikwenda peke yao. Walakini zikaja mashua nyingine kutoka Tiberia, mpaka karibu na mahali pale walipokula mikate, wakati Bwana aliposhukuru. Basi mkutano walipoona kuwa Yesu hayuko huko wala wanafunzi wake, waliingia mashuani wenyewe wakaenda Kapernaum kumtafuta Yesu. Hata walipomwona ng'ambo ya bahari, walimwambia Rabi, wewe umekuja lini hapa? Yesu akawajibu akasema, amin amin, nawaambieni, ninyi mnanitafuta si kwa sababu mliona ishara, bali kwa sababu mlikula ile mikate mkashiba. Msikitendee kazi chakula chenye kuharibika, bali chakula kidumucho hata uzima wa milele ambacho mwana wa Adamu atawapa, kwa sababu huyo ndiye aliyetiwa mhuri na Baba, yaani Mungu. Basi wakamwambia, Tufanyeje ili tupate kuzitenda kazi za Mungu? Yesu akajibu akawaambia, hii ndiyo kazi ya Mungu, mmwamini yeye aliyetumwa na yeye. Wakamwambia, unafanya ishara gani basi ili tuione tukakuamini? Unatenda kazi gani? Baba zetu waliila mana jangwani kama vile ilivyoandikwa, aliwapa chakula cha mbinguni ili wale. Yesu akawaambia, amin amin, nawaambieni siye Musa aliyewapa chakula kile cha mbinguni, bali Baba yangu anawapa ninyi chakula cha kweli kitokacho mbinguni. Kwa maana chakula cha Mungu ni kile kishukacho kutoka mbinguni na kuupa ulimwengu uzima. Basi wakamwambia Bwana, siku zote utupe chakula hiki. Yesu akawaambia, mimi ndimi chakula cha uzima. Yeye ajaye kwangu hataona njaa kabisa, naye aniaminie hataona kiu kamwe. Lakini naliwaambia ya kwamba mmeniona wala hamwamini. Wote anipao Baba watakuja kwangu, wala yeyote ajaye kwangu sitamtupa nje kamwe. Kwa kuwa mimi sikushuka kutoka mbinguni ili niyafanye mapenzi yangu, bali mapenzi yake aliyenipeleka. Na mapenzi yake aliyenipeleka ni haya, ya kwamba katika wote aliyonipa nisimpoteze hata mmoja, bali nimfufue siku ya mwisho. Basi Wayahudi wakamnung'unikia kwa sababu walisema mimi ni chakula kilichoshuka kutoka mbinguni. Wakasema, je, yeah, huyu siye Yesu mwana wa Yusufu ambaye twamjua babaye na mamaye? Sasa asemaje huyu, nimeshuka kutoka mbinguni? Basi Yesu akajibu akawaambia, msinung'unike ninyi kwa ninyi. Hakuna mtu awezaye kuja kwangu asipovutwa na Baba aliyenipeleka, nami nitamfufua siku ya mwisho. Imeandikwa katika manabii, na wote watakuwa wamefundishwa na Mungu. Basi kila aliyesikia na kujifunza kwa Baba huja kwangu. Si kwamba mtu amemwona Baba, ila yeye atokaye kwa Mungu, huyo ndiye aliyemwona Baba. Amin, amin nawaambia, yeye aaminiye yuna uzima wa milele. Mimi ndimi chakula cha uzima. Baba zenu waliila mana jangwani, wakafa. Hiki ni chakula kishukacho kutoka mbinguni kwamba mtu akile wala asife. Mimi ndimi chakula chenye uzima kilichoshuka kutoka mbinguni. Mtu akila chakula hiki ataishi milele, na chakula nitakachotoa mimi ni mwili wangu kwa ajili ya uzima wa ulimwengu. Basi Wayahudi walishindana wao kwa wao, wakisema, awezaje mtu huyu kutupa sisi mwili wake ili tuule? Basi Yesu akawaambia, amin, amin nawaambieni, msipoula mwili wake mwana wa Adamu na kuinywa damu yake hamna uzima ndani yenu. Aulaye mwili wangu na kuinywa damu yangu ana uzima wa milele, nami nitamfufua siku ya mwisho. Kwa maana mwili wangu ni chakula cha kweli, na damu yangu ni kinywaji cha kweli. Aulaye mwili wangu na kuinywa damu yangu hukaa ndani yangu, nami na hukaa ndani yake. Kama vile Baba aliye hai alivyonituma mimi, nami na ni hai kwa Baba, kadhalika naye mwenye kunila atakuwa hai kwa mimi. Hiki ndicho chakula kishukacho kutoka mbinguni Si kama mababa walivyokula wakafa, bali akilaye chakula hicho ataishi milele. Maneno hayo aliyasema katika sinagogi alipokuwa akifundisha huko Kapernaumu. Basi watu wengi miongoni mwa wanafunzi wake waliposikia, walisema, neno hili ni gumu, ni nani awezaye kulisikia? Naye Yesu akafahamu nafsini mwake ya kuwa wanafunzi wake wanalinung'unikia neno hilo, akawaambia: Je, yeah, neno hili ninawakwaza itakuwaje basi mwonapo mwana wa Adamu akipaa huko alikokuwako kwanza? Roho ndiyo itiyayo uzima, mwili haufai kitu. Maneno hayo niliyowaambia ni roho, tena ni uzima. Lakini kuna wengine miongoni mwenu wasioamini. Kwa maana Yesu alijua tangu mwanzo ni nani wasioamini, naye ni nani atakaye msaliti. Akasema, kwa sababu hiyo nimewaambia ya kwamba hakuna mtu awezaye kuja kwangu isipokuwa amejaliwa na Baba yangu. Kwa ajili ya hayo, wengi miongoni mwa wanafunzi wake wakaregea nyuma wasiandamane naye tena. Basi Yesu akawaambia wale thenashara, Je, ninyi nanyi mwataka kuondoka? Basi Simoni Petro akamjibu, Bwana twende kwa nani? Wewe unayo maneno ya uzima wa milele nasi tumesadiki tena tumejua ya kuwa wewe ndiwe mtakatifu wa Mungu. Yesu akawajibu, je, ye. Mimi sikuwachagua ninyi thenashara na mmoja wenu ni shetani? Alimnena Yuda mwana wa Simoni Iskariote, maana huyo ndiye atakayemsaliti, naye ni mmojawapo wa wale thenashara.