Mlango wa kumi. Palikuwa na mtu Kaisaria, jina lake Kornelio, akida wa kikosi kilichoitwa Kiitalia. Mtu mtauwa, mchaji wa Mungu, yeye na nyumba yake yote, naye alikuwa akiwapa watu sadaka nyingi na kumwomba Mungu daima. Akaona katika maono waziwazi wazi, kama saa tisa ya mchana malaika wa Mungu akimjia na kumwambia Kornelio. Akamtazama sana Akaogopa akasema, kuna nini Bwana? Akamwambia, sala zako na sadaka zako zimefika juu na kuwa ukumbusho mbele za Mungu. Sasa basi peleka watu Yafa, ukamwite Simoni aitwaye Petro. Yeye ni mgeni wa mtu mmoja jina lake Simoni mtengenezaji wa ngozi, ambaye nyumba yake iko pwani. Atakuambia yakupasayo kutenda. Na yule malaika aliyesema naye akiisha kuondoka, Kornelio akawaita wawili katika watumishi wake wa nyumbani na askari mmoja mtu mtaua katika wale waliomhudumia daima. Na alipokwisha kueleza mambo yote, akawatuma kwenda Yafa. Hata siku ya pili walipokuwa wakisafiri na kuukaribia mji, Petro alipanda juu darini kwenda kuomba, yapata saa sita ya mchana. Akaumwa na njaa sana, akataka kula, lakini walipokuwa wakiandaa, roho yake ikazimia, akaona mbingu zimefunuka, na chombo kikishuka kama nguo kubwa inatelemsha kwa pembe zake nne hata nchi, ambayo ndani yake walikuwamo aina zote za wanyama wenye miguu minne na hao watambao na ndege wa angani. Kisha sauti ikamjia kusema, ondoka Petro, uchinje ule. Lakini Petro akasema, Hasha, Bwana, kwa maana sijakula kamwe kitu kilicho kichafu au najisi. Sauti ikamjia mara ya pili ikamwambia, vilivyotakaswa na Mungu usiviite wewe najisi. Jambo hili likatendeka mara tatu, kisha kile chombo kikapokewa tena mbinguni. Hata Petro alipokuwa akiona shaka ndani ya nafsi yake, maana yake nini maono hayo aliyoyaona, wale watu waliotumwa na Kornelio wakiisha kuiulizia nyumba ya Simoni, wakasimama mbele ya mlango, wakaita wakauliza, kwamba Simoni aitwaye Petro anakaa humo na Petro alikuwa akiyafikiri yale maono, Roho akamwambia wako watu watatu wanakutafuta. Basi ondoka ushuke ufuatane nao, usione tashwishi, kwa maana ni mimi niliyewatuma. Petro akawashukia wale watu akanena, mimi ndiye mnayemtafuta, mmekuja kwa sababu gani? Wakasema, Kornelio akida, mtu mwenye haki, mchaji wa Mungu, Aliye na sifa njema kwa taifa lote la Wayahudi, alionywa na malaika mtakatifu kutuma watu kwako uende nyumbani kwake apate kusikiliza maneno kwako. Akawakaribisha wawe wageni wake. Hata siku ya pili, Petro akaondoka akatoka pamoja nao, na baadhi ya ndugu waliokaa Yafa wakafuatana naye. Siku ya pili yake wakaingia Kaisaria, na Kornelio alikuwa akiwangojea hali amekusanya jamaa zake na rafiki zake. Petro alipokuwa akiingia, Kornelio akatoka amlaki, akamwangukia miguu, akamsujudia. Lakini Petro akamwinua, akasema simama, mimi nami ni mwanadamu. Na katika kusema naye, akaingia ndani, akaona watu wengi wamekusanyika, akawaambia, ninyi mnajua ya kuwa si halali mtu aliye Myahudi ashikamane na mtu wa taifa lingine, wala kumwendea lakini Mungu amenionya nisimwite mtu awa yeyote mchafu wala najisi. Kwa sababu hiyo nalikuja nilipoitwa nisikatae. Basi nawauliza ni neno gani mliloniitia? Kornelio akasema, siku tatu zilizopita katika saa hii hii, yani saa tisa, nilikuwa nikisali nyumbani mwangu, nikamwona mtu amesimama mbele yangu mwenye nguo zingarazo, akasema Kornelio, kuomba kwako kumesikiwa na sadaka zako zinakumbukwa mbele za Mungu. Basi tuma watu kwenda Yafa, ukamwite Simoni aitwaye Petro; anakaa katika nyumba ya Simoni mtengenezaji wa ngozi, karibu na pwani na pwani, naye akija atasema nawe. Mara nikatuma watu kwako, nawe umefanya vyema kuja. Basi sasa sisi sote tupo hapa mbele za Mungu tupate kuyasikiliza maneno yote ulioamriwa na Bwana. Petro akafumbua kinywa chake akasema, hakika natambua ya kuwa Mungu hana upendeleo, bali katika kila taifa mtu amchaye na kutenda haki hukubaliwa na yeye. Neno lile alilowapelekea wana wa Israeli akihubiri habari njema ya amani kwa Yesu Kristo, ndiye Bwana wawote, jambo lile ninyi mmelijua, lililoenea katika Uyahudi wote likianzia Galilaya baada ya ubatizo aliyohubiri Yohana. Habari za Yesu wa Nazareti, jinsi Mungu alivyomtia mafuta kwa Roho Mtakatifu na nguvu, naye akazunguka huko na huko akitenda kazi njema na kuponya watu wote walioonewa na Ibilisi, kwa maana Mungu alikuwa pamoja naye. Nasi tumashahidi wa mambo yote aliyoyatenda katika nchi ya Wayahudi na katika Yerusalemu, ambaye walimua wakamtundika mtini. Huyo Mungu alimfufua siku ya tatu, akamjalia kudhihirika si kwa watu wote, bali kwa mashahidi waliokuwa wamekwisha kuchaguliwa na Mungu, ndiyo sisi tuliokula na kunywa pamoja naye baada ya kufufuka kwake kutoka kwa wafu. Akatuagiza tuwahubiri watu na kuwashuhudia ya kuwa huyu ndiye aliyeamriwa na Mungu awe mhukumu wa walio hai na wafu. Huyo manabii wote humshuhudia ya kwamba kwa jina lake kila amwaminie atapata ondoleo la dhambi. Petro alipokuwa akisema maneno hayo, Roho Mtakatifu akawashukia wote waliolisikia lile neno. Na wale waliotahiriwa walioamini wakashangaa, watu wote waliokuja pamoja na Petro, kwa sababu mataifa nao wamemwagiwa kipawa cha Roho Mtakatifu, kwa maana waliwasikia wakisema kwa lugha na kumwadhimisha Mungu. Ndipo Petro akajibu, ni nani awezaye kuzuia maji hawa wasibatizwe, watu waliopokea Roho Mtakatifu vile vile kama sisi? Akaamuru wabatizwe kwa jina lake Yesu Kristo. Ndipo akamsihi azidi kukaa siku kadha wa kadha.