Mlango wa pili. Lakini kuliondokea manabii wa uongo katika wale watu, kama vile kwenu kutakavyokuwa walimu wa uongo, watakaoingiza kwa werevu uzushi wa kupoteza, wakimkana hata Bwana aliyewanunua, wakijiletea uharibifu usio kawia. Na wengi watafuata ufisadi wao, na kwa hao njia ya kweli itatukanwa. Na katika kutamani watajipatia faida kwenu kwa maneno yaliyotungwa, ambao hukumu yao tangu zamani haikawii, wala uvunjifu wao hausinzii. Kwa maana ikiwa Mungu hakuwaachilia malaika waliokosa, bali aliwatupa shimoni akawatia katika vifungo vya giza, walindwe hata ije hukumu; wala hakuuachilia ulimwengu wa kale, bali alimhifadhi Nuhu mjumbe wa haki na watu wengine saba, hapo alipoleta gharika juu ya ulimwengu wa wasiomcha Mungu; tena akaihukumu miji ya Sodoma na Gomora akiipindua na kuifanya majivu, akaifanya iwe ishara kwa watu watakaokuwa hawamchi Mungu. Baada ya haya akamwokoa Lutu yule mwenye haki aliyehuzunishwa sana na mwenendo wa ufisadi wa hao wahalifu, maana mtu huyu mwenye haki akikaa kati yao kwa kuona na kusikia, alijitesa roho yake yenye haki siku baada ya siku kwa matendo yao yasiyo na sheria. Basi Bwana ajua kuwaokoa wataua na majaribu na kuwaweka wasio haki katika hali ya adhabu hata siku ya hukumu, na hasa wale waufuatao mwili katika tamaa ya mambo machafu na kudharau mamlaka. Wenye ushupavu, wenye kujikinai, hawatetemeki wakiyatukana matukufu, ijapokuwa malaika ambao ni wakuu zaidi kwa uwezo na nguvu hawaleti mashitaka mabaya juu yao mbele za Bwana. Lakini hao kama wanyama wasio na akili, ambao walizaliwa kama wanyama tu wa kukamatwa na kupotezwa, wakikufuru katika mambo wasiyoyajua, wataangamizwa katika maangamizo yao, wakipatikana na madhara ambayo ni ujira wa udhalimu wao, wakidhania kuwa ulevi wakati wa mchana ni anasa. Wamekuwa ni mawaa na aibu, wakifuata anasa zisizo kiasi katika karamu zao za upendo, wafanyapo karamu pamoja nanyi, wenye macho yajayo uzinzi, watu wasiokoma kutenda dhambi, wenye kuhadaa roho zisizo imara, wenye mioyo iliyozoezwa kutamani, wana wa laana, wakiiacha njia iliyonyoka wakapotea wakiifuata njia ya Balaamu mwana wa Beori aliyependa ujira wa udhalimu, lakini alikaripiwa kwa uhalifu wake mwenyewe; punda asiyeweza kusema akinena kwa sauti ya kibinadamu aliuzuia wazimu wa nabii yule. Hawa ni visima visivyo na maji na mawingu yaliyochukuliwa na tufani, ambao weusu wa giza ni akiba waliowekewa. Maana wakinena maneno makuu mno ya kiburi kwa tamaa za mwili na kwa ufisadi huwahadaa watu walioanza kuwakimbia wale wanaoenenda katika udanganyifu, wakiwaahidia uhuru, nao wenyewe ni watumwa wa uharibifu. Maana mtu akishindwa na mtu, huwa mtumwa wa mtu yule. Kwa maana wale waliokwisha kuyakimbia machafu ya dunia kwa kumjua Bwana na mokozi Yesu Kristo, kama wakinaswa tena na kushindwa, hali yao ya mwisho imekuwa mbaya kuliko ile ya kwanza. Maana ingekuwa heri kwao kama wasingali ijua njia ya haki, kuliko kuijua kisha kuiacha ile amri takatifu waliyopewa. Lakini imetukia kwao sawasawa sawa na ile mithali ya kweli, mbwa ameyarudia matapiko yake mwenyewe, na nguruwe aliyeoshwa amerudi kugagaa matopeni.